Theo học ngành ô tô này vất vả thực sự anh em ạ!

chuyenviettuan93
Bình luận: 0Lượt xem: 322

chuyenviettuan93

Tài xế O-H
Ở đây hẳn ai cũng có hoài bão lớn lao về tương lai, sự nghiệp, khi mới chập chững vào nghề, mình cũng đã từng có ước mơ trở thành một “chuyên gia”, một “siêu sao” trong ngành ô tô, ấy vậy mà ước mơ của mình dần bị dập tắt chỉ vì mình “kém tiếng Anh”.

Mình đã từng quằn quại suy nghĩ rằng liệu lựa chọn theo ngành ô tô có phải lựa chọn đúng đắn hay không, khi mà mình đang phải tiếp thu những kiến thức “khó nhai” về công nghệ, kỹ thuật, điện tử, cơ khí, và tất tần tật các chi tiết trên nhiều loại xe. Lại phải phải “đau đầu”, “rối não” khi đọc các tài liệu tiếng Anh chuyên ngành.

Tiếng anh kém chắc là nỗi niềm chung của anh em kỹ thuật như mình. Vì kém tiếng Anh, mỗi khi mình đọc tài liệu của nước ngoài mình chỉ đành sử dụng Google dịch, nhưng google dịch thì có bao giờ đúng…. lúc đầu gặp cái từ “coil spring” vào google dịch nó dịch thành “mùa xuân cuộn dây”, trong khi nghĩa gốc của nó trong ngành ô tô là cái “lò xo”.
1 vài từ thì có thể đoán mò, chứ dịch theo kiểu này thì bó tay thật sự.

Mình cũng đã từng thử qua nhiều phương pháp học tiếng Anh, tuy là có cải thiện đôi chút nhưng thực ra nó chẳng thấm vào đâu, tài liệu chung chung, quá nhiều kiến thức phức tạp khiến mình mệt mỏi mỗi khi học.

Thật may mình đã được một người bạn giới thiệu cho cuốn sách này, cuốn sách này như cứu tinh của cuộc đời mình. Đáp ứng toàn bộ những gì mình kỳ vọng: phân chia rõ ràng theo từng bộ phận, chi tiết. Học tập thông qua hình ảnh giúp mình in sâu vào não và nhớ từ vựng lâu hơn.
Mình đã có thể đọc hiểu mã lỗi và sử dụng được các máy móc và phần mềm chẩn đoán…quan trọng là sách hướng dẫn linh hoạt từ cấp độ cơ bản đến nâng cao.

Mình mua bộ sách gồm 6 quyển, đặc biệt lúc mình mua bộ sách này còn có cả khóa học online hướng dẫn tra cứu phần mềm, mình mua ngay dịp ưu đãi nên chỉ có 899k.

Mình để link ở đây để ae tham khảo thông tin về bộ sách:
Ae nào đang gặp tình trạng như mình trước đây thì tham khảo thử nha!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên