Samco Isuzu động cơ Isuzu 4ji1bị lỗi cốt máy

phabathien_spk
Bình luận: 9Lượt xem: 4,621

phabathien_spk

Tài xế O-H
Chào các bác!
Bác nào đã luyện lâu năm,giúp e với. Tình hình là e đang gặp động cơ Isuzu 4ji1, e cắm máy test vào thì nó báo lỗi Cảm biến cốt máy.sau khi e vệ sinh giắc cắm thì khởi động máy nổ nhưng máy test k tua máy và trên đồng hồ hiện thị của xe cũng k. Nguyên nhân do đâu vậy các bác???
Tks các cụ nhiều nhiều ak

AutoLink

Tài xế O-H
Chào các bác!
Bác nào đã luyện lâu năm,giúp e với. Tình hình là e đang gặp động cơ Isuzu 4ji1, e cắm máy test vào thì nó báo lỗi Cảm biến cốt máy.sau khi e vệ sinh giắc cắm thì khởi động máy nổ nhưng máy test k tua máy và trên đồng hồ hiện thị của xe cũng k. Nguyên nhân do đâu vậy các bác???
Tks các cụ nhiều nhiều ak
Ban đầu lỗi cảm biến cốt máy là lỗi gì?
Đồng hồ tua không lên thì chưa chắc do cảm biến cốt máy bác nhé

AutoLink

Tài xế O-H
Tặng bác sơ đồ mạch

phabathien_spk

Tài xế O-H
Trước tiên e cảm bác rất nhiều!!@
Bác nói đúng, tín hiệu cốt máy k có thì máy cũng nổ. Còn tín hiệu cam thì đề kéo dài vẫn nổ.
E gửi bác cái lỗi trên máy

phabathien_spk

Tài xế O-H
Tks bác rất nhiều về 2 sơ đồ này.
Mấy ngày nay e cày suốt.
Hiện tại trên máy báo lỗi cốt máy. Sau khi kiểm tra thông mạch các cảm biến cốt máy, cam, ống rail, bơm dầu... đều ok. Để chắc chắn k sợi dây nào bị thúi e cũng đã nối song song các dây cảm biến đó lên hộp( việc này là việc e chơi ngu hay sao ấy), kết quả lỗi cốt máy mất nhưng máy k nổ. Sau đó e cắt toàn bộ dây điện e thêm. Lỗi cốt máy báo==> máy đề kéo dài nổ
E bất lực bác ak

XM131

Tài xế O-H
Nếu đã xác định được đầu dây ở hộp thì tại sao cụ lại không đo thông mạch dây từ hộp ra đến cảm biến để chắc chắc dây điện còn ok mà lại dùng dây kéo thêm?

Nếu dùng dây kéo thêm cho tín hiệu cảm biến cốt máy thì cần dùng loại dây chống nhiễu (dây có lớp kim loại bọc bên ngoài, 1 đầu lớp kim loại đó nối với vỏ xe). Nếutín hiệu nó nhiễu lung tung sao mà nổ được, nhất là lúc đề tia lửa điện sinh nhiễu nhiều.

Đo thông mạch cảm biến cốt máy có thể xác định được lỗi khi cảm biến bị đứt mạch, đứt lõi trong; còn các lỗi hỏng cảm biến khác không xác định được. ==> Nếu dây ok, tại sao không thay cảm biến cốt máy khác ?

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Chắc gì cảm biến cốt máy đã chết ( hay còn gọi là cảm biến trục cơ ).Chuyển hướng sang bệnh khó nổ đẻ tìm nguyện nhân ,

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên