phanh kia morning 2011

B
Bình luận: 13Lượt xem: 1,257

baotohalong62

Tài xế O-H
Chào các bạn.Mình đang gặp con kia morning 2011 bị tụt chân phanh .tình trạng em nó đạp chân phanh nhanh thì phanh bình thường ,đạp chậm như rà từ từ bị mất một đoạn mới có phanh , xe đi chậm hay bị va quệt .đã bảo dưỡng bốn bánh thay dầu xả e vẫn vậy .theo mình chưa xả hết e máy của mình bị hỏng ko kích hoạt động cơ ABS được có Bác nào kích hoạt động cơ ABS ko dùng máy xin chỉ giúp (mình chạy xe phanh gấp ABS vẫn hoạt động bình thường) .Nhờ các bạn tư vấn giúp mình xin cảm ơn...

baotohalong62

Tài xế O-H
Thay tổng phanh chính chưa cụ, nếu bị e thì đạp nhanh hay rà từ từ thì nó cũng không thay đổi pedan đâu ạ
THeo chủ xe nói đã thay tổng mới rồi vẫn vậy nắp tổng cũ lại mang xe đến chỗ mình.Có xe mình dùng máy kích hoạt xả e ok, nhưng con này đen quá máy bị đai rồi theo mình vẫn còn bị e ,nhồi phanh cao chân mà má phanh mới thay khe hở má chuẩn luôn .Bạn có cách nào kích hoạt chỉ giúp mình .cảm ơn bạn..

baotohalong62

Tài xế O-H
Chào các bạn em nó ok rồi lái xe sau một hồi chạy thử rất lâu .Mình tưởng đi thẳng ai dè quay lại thông báo ok rồi.Mình dùng máy kích hoạt xả e ok luôn thông báo để các bạn biết nhé .xin cảm ơn các bạn CHào...

theanh_79

Tài xế O-H
Bơm ABS có vấn đề rồi,khi đạp đạp nhanh thì nó xử lý còn khi nhấp chậm thì nó không nhận nên bơm tổng đến các kẹp phanh ''ngập ngừng".Lỗi này không nằm ở heo dầu bánh xe mà là nằm ở tổng bơm ABS

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên