Pan bệnh Ford Ranger 3.2: Nhiên liệu đầy bình nhưng đồng hồ taplo báo mức nhiên liệu thấp

OTOHUITEAM
Bình luận: 6Lượt xem: 4,216

OTOHUITEAM

Tài xế O-H
1. Tình trạng Ford Ranger 3.2:
Chiếc Ford Ranger 3.2 này được đổ đầy nhiên liệu rồi, nhưng đèn báo nhiên liệu ở taplo vẫn hiển thị nhiên liệu ở mức thấp.
pan bệnh ford ranger.jpg

2. Công việc đã làm để khắc phục hiện tượng này:
Cụ Tú Garage đã cho xe nổ máy thử nhưng xe vẫn không thể nổ máy.
OTO-HUI TEAM _ Facebook - Google Chrome 2_10_2022 9_58_48 PM.png

3. Giải đáp của các thành viên OTOHUI-TEAM về bệnh này của Ford Ranger 3.2
+ Cụ Đinh Văn Đông cho rằng để báo như này thì sẽ không thể nổ máy. Bên cạnh đó cụ còn cho hay Phao nhiên liệu của Ford Ranger rất hiếm khi bị chết. Từ kinh nghiệm của cụ đã từng gặp phải trường hơp đứt ngậm ở khoảng giắc từ xe xuống phần đuôi thùng, Cụ đã cho lời khuyên hãy thử dây trước.
OTO-HUI TEAM _ Facebook - Google Chrome 2_10_2022 9_58_27 PM.png

+ Cụ Hung Nguyen đã có thắc mắc rằng, liệu dây nhiên liệu bị đứt thì cũng không thể nổ máy ? Cụ Đinh Văn Đông đã trả lời theo kinh nghiệm rằng nếu dây nhiên liệu bị đứt thì không thể nổ máy
OTO-HUI TEAM _ Facebook - Google Chrome 2_10_2022 9_58_38 PM.png

+ Cụ Tâm Thông cho rằng đề không nổ là nguyên nhân. Bên cạnh đó, Cụ Chubin Nguyenchung phao báo dầu bị kẹt có thể do nhiên liệu bẩn, vì cụ đã gặp tận 4 lần.
OTO-HUI TEAM _ Facebook - Google Chrome 2_10_2022 9_58_59 PM.png

4. Kết quả Pan bệnh đèn báo nhiên liệu luôn hiển thị mức thấp ở Ford Ranger 3.2
Nguyên nhân do bị đứt dây báo nhiên liệu
OTO-HUI TEAM _ Facebook - Google Chrome 2_10_2022 9_59_06 PM.png

Nguồn: OTOHUI-TEAM

Baotrongqb

Tài xế O-H
Đứt dây bác nhiên liệu. Báo nhiên liệu thấp cũng không cho nổ máy hả bác

chu_thodien

Tài xế O-H
Em thấy hiện tượng này hơi lạ thật. Về nguyên tắc an toàn thì em không nghĩ xe sẽ không cho nổ máy khi báo nhiên liệu thấp chứ nhỉ. Bác nào biết chính xác về hiện tượng này vào chia sẻ giúp anh em ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên