Ngẫm cái nghề Ô tô

thietbixe
Bình luận: 8Lượt xem: 1,789

thietbixe

Tài xế O-H
Chào toàn thể anh em oto-hui, mình học và ra trường đi làm cũng 7-8 năm rồi với nhiều thăng trầm trong công việc và cuộc sống nhiều khó khăn. Nay dịch Covid 19 rảnh nên có thời gian suy ngẫm và nhìn lại toàn bộ những quãng thời gian trôi qua. Em học ô tô về cơ bản là thích có 1 chiếc xe cho riêng mình và tự mình tìm hiểu sửa chữa nó. Tuy nhiên trong quá trình học trên ghế nhà trường có học và tìm hiểu thêm về Coder website, networking domain, hosting và thấy mình thích thú với CNTT. Sau ra trường học và tìm hiểu về tiếng anh chuyên ngành ô tô, phầm mềm ô tô được biết đến thông qua thư viện kỹ thuật ô tô việt nam #obdvietnam
Đã trải qua những vị trí trong công việc khác nhau từ học việc, rửa xe chăm sóc xe rồi làm phụ kiện ô tô trong và ngoài hãng, Bảo dưỡng quick service, sửa chữa cũng thấm nhiều nỗi đau thất bại trên con đường khởi nghiệp - cái tinh thần, ý chí & nghị lực sau khi xem video của Bác Đàm, làm sao để yêu nghề, yêu cái nghiệp của mình và theo đuổi nó đến trọn đời này
Bản chất của công việc là kiếm tiền bằng chính cái ngành kỹ thuật của mình, học hỏi nâng cao tay nghề trang bị hành trang giá trị bản thân. Ý thức tư duy của mình đã thay đổi khi thấy rằng mình làm gì cũng cần đi lên từ Gốc điểm mạnh của mình trong chuỗi giá trị vận hành của thị trường, dịch Covid 19 cũng như 1 phép thử để thanh lọc những doanh nghiệp công ty quá phụ thuộc vào mặt bằng hoặc phụ thuộc công nghệ bên khác
Anh em đọc thì chia sẻ nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên