Morning 2007 nhập bị chập mạch sấy mặt gương chiếu hậu và kính hậu bị nóng nổ mặt

H
Bình luận: 14Lượt xem: 3,817

Hungpx

Tài xế O-H
e có con morning 2007 nhập bị chập mạch sấy. mặt gương chiếu hậu nóng quá nứt luôn. con gương bên lái và kính gió sau may rút rắc điện nên chưa sao.
e đã tắt công tắc kiểm tra rơle cầu chì thay rơle khác trong xe ra rồi mà vẫn có điện ra, e tắt máy để qua đêm hôm sau kiểm tra lại thì thấy ko có điện ra sấy gương sấy kính nữa. các bác có ai biết bị sao và mạch sấy như thế nào xin chỉ e với.

thanhcong739

Tài xế O-H
e có con morning 2007 nhập bị chập mạch sấy. mặt gương chiếu hậu nóng quá nứt luôn. con gương bên lái và kính gió sau may rút rắc điện nên chưa sao.
e đã tắt công tắc kiểm tra rơle cầu chì thay rơle khác trong xe ra rồi mà vẫn có điện ra, e tắt máy để qua đêm hôm sau kiểm tra lại thì thấy ko có điện ra sấy gương sấy kính nữa. các bác có ai biết bị sao và mạch sấy như thế nào xin chỉ e với.
sơ đồ và vị trí relay nhé! chúc bác thành công !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chập mạch sấy ư? Tôi không hiểu chập mạch sấy là như thế nào (theo ý bác)

Hungpx

Tài xế O-H
đúng như bác nguyenphuoclap nói chập mạch sấy lài lúc nào cũng có điện ra sấy gương chiếu hậu với sấy kính, làm nóng quá dẫn đến nứt mặt gương.
e chưa làm đc mới rút rơle sấy rồi cho xe đi các bác ah. ai có sơ đồ chi tiết cho e xin e ngâm cứu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
đúng như bác nguyenphuoclap nói chập mạch sấy lài lúc nào cũng có điện ra sấy gương chiếu hậu với sấy kính, làm nóng quá dẫn đến nứt mặt gương.
e chưa làm đc mới rút rơle sấy rồi cho xe đi các bác ah. ai có sơ đồ chi tiết cho e xin e ngâm cứu
- Lần sau thi phải nói rõ. Bác đang cần người ta trợ giúp mà bắt họ phải đoán ý bác thì khả năng khó có người giúp lắm
- Nếu đúng vậy, thì bệnh không phải vậy đâu. Bác cấp điện liên tục cũng không thể nổ mặt được

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
bác kiểm tra xem khi không bật công tắc sấy thì 2 chân điều khiển relay có điện đến để điều kiểu không đã rồi tính tiếp bác ah nếu vẫn có điện thì bác thử rút giắc cắm vào công tắc sấy xem có hết không,, nhiều khả năng là công tắc có vấn đề

triccoto

Tài xế O-H
bác kiểm tra xem khi không bật công tắc sấy thì 2 chân điều khiển relay có điện đến để điều kiểu không đã rồi tính tiếp bác ah nếu vẫn có điện thì bác thử rút giắc cắm vào công tắc sấy xem có hết không,, nhiều khả năng là công tắc có vấn đề
nổ gương hả cụ?e chưa nghe qua.bác làm đc thì cho a e hóng với nha
Bài viết này từ t11/2016, xem qua thì ko thấy chủ thớt báo lại là đã làm đc hay chưa, hay là xe đi rồi ko làm nữa. Những bài mà ko có kết như thế này có lẽ nên đóng lại thì hơn các Mod ạ.

nguyenphuoclap

Tài xế O-H
em theo dõi rất nhiều bài viết , từ đầu đến cuối , ít ai , để lại kết quả , nếu có đi nữa , cũng mập mờ , nhớ người ta dúp , lúc đc rồi thì chả thấy đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên