Mình có 1 chiếc xe Suzuki pro, nó bị như này:Báo nguy (Hazard) và còi (Horn) không hoạt động, mình

Q
Bình luận: 1Lượt xem: 1,587

QuocBao1998

Tài xế O-H
Mình có 1 chiếc xe Suzuki Pro, nó bị như này:
Báo nguy (Hazard) và còi (Horn) không hoạt động, mình có kiểm tra cầu chì (cầu chì của cả hazard và còi) thì nó bị đứt, mình có thay thế 1 cầu chì khác thì nó vẫn đứt, xong mình đo đi đo lại 2 chân của tiếp điểm cầu chì thì nó hiện 12,5V dù không bật còi hay hazard tức là nó bị chạm đâu đó. Mình có kiểm tra dây điện thì thấy không có chạm, mình lấy vít ra chọc chọc 2 chân tiếp điểm của lỗ cầu chì thì nó phóng 1 tia điện rồi mình nhét thử 1 cầu chì nữa thì nó không còn đứt nữa. Xong mình ấn còi 2 lần 2 tiếng thì nó lại đứt. Mình lại lấy vít chọc chọc lại vài lần thì nó lại phóng điện sau đó không còn phóng điện nữa, sau đó mình lại tiếp tục nhét cầu chì vào thì nó lại không đứt, bật còi bật hazard chục lần nó không còn đứt nữa. Quay đi quay lại mấy hồi em cứ nghĩ đến cái rờ le. Các cao nhân cho em hỏi có phải do rờ le bị kẹt tiếp điểm hay rờ le quá tải dòng điện nên mới bị vậy không ạ ? Em cảm ơn mọi người nhiều ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên