Mazda3 xe nổ rung giật

AstonMartin001
Bình luận: 15Lượt xem: 4,765

AstonMartin001

Tài xế O-H
Hiên tại em đang làm con mazda3. tình trạng nó như thế này: khi nổ máy chạy không tải xe nổ rung giật cứ như là ngựa phi vậy. còn khi đạp ga lên cao thì xe rất êm không còn rung giật nữa. em đã kiểm tra áp suất nén, các cảm biến liên quan. nhưng vẫn ok hết. Mong các tiền bối chỉ giáo ạ.!

TRUNGBAOSPKT

Tài xế O-H
Cụ kiểm trả thử xe có bị bỏ máy không ? Xe có lỗi gì không ? Dữ liệu các cảm biến như thế nào ? Cụ nên cho thêm nhiều thông tin hơn nữa để anh em suy nghĩ !

chatproxx

Tài xế O-H
máy báo lỗi gì không bác?trước mắt bác cứ vệ sinh ổ ga kim phun.kiểm tra bugi xem.làm cái rễ trước.cụ phang luôn cảm biến xung quanh thi nhiều lắm.nói thật là đến giờ em cũng chưa biết kiểm tra các cảm biến như thế nào là ngon cụ ạ.
tiện có cụ nào có it tài liệu về đo kiểm tra cảm biến cho e xin với làm nghề lâu rôi mà e thấy mấy cái này em vẫn ngu lắm

AstonMartin001

Tài xế O-H
Cụ kiểm trả thử xe có bị bỏ máy không ? Xe có lỗi gì không ? Dữ liệu các cảm biến như thế nào ? Cụ nên cho thêm nhiều thông tin hơn nữa để anh em suy nghĩ !
em kiểm tra hết rồi bác ạ. nhưng vẫn ko thấy j bất thường. động cơ ko báo lỗi j cả. hầu như em kiểm tra hết các hệ thống rồi. nhưng ko thấy j bất thường. hiện tại em đang dò TSB của con này.

AstonMartin001

Tài xế O-H
máy báo lỗi gì không bác?trước mắt bác cứ vệ sinh ổ ga kim phun.kiểm tra bugi xem.làm cái rễ trước.cụ phang luôn cảm biến xung quanh thi nhiều lắm.nói thật là đến giờ em cũng chưa biết kiểm tra các cảm biến như thế nào là ngon cụ ạ.
tiện có cụ nào có it tài liệu về đo kiểm tra cảm biến cho e xin với làm nghề lâu rôi mà e thấy mấy cái này em vẫn ngu lắm
em dùng G-SCAN 2 xem data lits thì nó báo sai rất nhiều như: con A/F, oxy, nhưng em chắc là ko phải do mấy con này. nó phải có nguyên nhân khác làm sai những con này

ga_auto37

Tài xế O-H
mazda năm bao nhiêu cụ?? xe ở đâu..nếu khu vực loanh quanh hà nội thì ới e..e giúp 1 tay
em ít online otohu..có gì cụ kết bạn fb số 0996735040 nhé

chatproxx

Tài xế O-H
Nêu như cụ nói thi theo em cụ kiểm tra lại ổ ga. Kiểm tra lại van ko tải. Mình đang nghi nó ở chế độ chạy không tải mà.ga cụ thấy thoát máy ko?ở vòng tua cao và chế độ chạy ko tải cụ thấy mùi khí thải có gì bất thường không?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên