Mazda premacy nổ rung giật

audi@@
Bình luận: 11Lượt xem: 3,888

audi@@

Tài xế O-H
chào các bác, a mới nhận con mazda premacy 1.6 đời 2003, tình trạng như sau. xe nổ bình thường nhưng bị hư nắp két nước gara ngoài chuẩn đoán thổi gioang quy lát xong thay ron rồi ko biết thế nào máy rung bần bật nhất là khi mở máy lạnh, bên ấy đã vệ sinh họng ga các kiểu rồi vẫn ko đc, xong chủ xe mang qua cho e e đã thay nắp nước nên ko còn trào nước nữa. chỉ còn rung giật e đo áp suất nén có một máy thấp hơn 3 máy còn lại, e hỏi khách thì khách có nói làm busso với suppa lại e đã đo khe hở busso có 1 con bị đội đúng với máy bị áp thấp e mài và cho vô lại lúc đầu khá êm nóng lên thì nó bị rung lại, e đọc lỗi trên máy Launch thì báo lỗi P1523 lỗi vale ICV, e ko biết vale này giống iacv ko, e lại ko có tài liệu nên ko biết thế nào e đã đo điện áp xuống thấy 12v nhưng ko duy trì, điều đặc biệt điệp áp xuống cảm biến cốt máy chỉ có 2,5v. thường thì 5 hoặc 12v. bác nào có tài liệu share hay sell cũng đc e đang cần gấp ạ. 0908484057 (long). mong các bác giúp đỡ hay chia sẻ giúp e. chúc các bác một ngày tốt lành.

hecauto88

Tài xế O-H
]Gửi cụ tài liệu tham khảo mã lỗi
- Lỗi này liên quan tới con solenoid điều khiển đóng ngắn, dài đường ống nạp. nó hoạt động khi mở khóa ON (idle) và RPM <4500vg/p (thông cảm mình ko biết up dữ liệu file này lên)

audi@@

Tài xế O-H
]Gửi cụ tài liệu tham khảo mã lỗi
- Lỗi này liên quan tới con solenoid điều khiển đóng ngắn, dài đường ống nạp. nó hoạt động khi mở khóa ON (idle) và RPM <4500vg/p (thông cảm mình ko biết up dữ liệu file này lên)
View attachment 59291
View attachment 59292
View attachment 59293
View attachment 59294
cảm ơn bác, nay nó ko bị giật nhiều mà buổi sáng nổ nó ra khói nhiều và nước ở đâu ra rất nhiều e chưa biết xử lý sao, nghe chủ xe nói lúc trước ít giờ nhiều hơn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên