Máy đào EX200-3 không chuyển hướng

Mayxaydung98
Bình luận: 9Lượt xem: 1,037

Mayxaydung98

Tài xế O-H
Bẩm các cụ, nhà em có con máy đào Hitachi EX200-3 bị bệnh như sau
Tất cả các thao tác đều ok, chỉ phần di chuyển là có vấn đề: chuyển hướng yếu kể cả trên nền đất khô (điện đi rùa thỏ đã ngắt từ lâu, trước đây khi ngắt điện máy chuyển hướng vẫn ổn, em đã tháo đường dầu rùa, thỏ (ngắt đường dầu cấp vào chân chạy ra nhưng máy vẫn chuyển hướng kém)
Trước kia bên em có nhờ thợ thuỷ lực thay sin ngăn kéo, cổ góp trung tâm, làm lại điện
Trước khi gọi thợ thuỷ lực thì máy bên em di chuyển ngon, chỉ bị chảy dầu thuỷ lực ngăn kéo
Em có gọi thợ thuỷ lực vào kiểm tra thì họ nói là do bơm di chuyển 2 bên (em nghĩ nếu do bơm di chuyển thì bơm phải yếu dần chứ không bị đột ngột vậy, ngoài ra 2 bên cùng bị xuống như nhau)
Nhờ các cụ chỉ bảo giùm
em xin cảm ơn các cụ

NgoHung123456

Tài xế O-H
Bẩm các cụ, nhà em có con máy đào Hitachi EX200-3 bị bệnh như sau
Tất cả các thao tác đều ok, chỉ phần di chuyển là có vấn đề: chuyển hướng yếu kể cả trên nền đất khô (điện đi rùa thỏ đã ngắt từ lâu, trước đây khi ngắt điện máy chuyển hướng vẫn ổn, em đã tháo đường dầu rùa, thỏ (ngắt đường dầu cấp vào chân chạy ra nhưng máy vẫn chuyển hướng kém)
Trước kia bên em có nhờ thợ thuỷ lực thay sin ngăn kéo, cổ góp trung tâm, làm lại điện
Trước khi gọi thợ thuỷ lực thì máy bên em di chuyển ngon, chỉ bị chảy dầu thuỷ lực ngăn kéo
Em có gọi thợ thuỷ lực vào kiểm tra thì họ nói là do bơm di chuyển 2 bên (em nghĩ nếu do bơm di chuyển thì bơm phải yếu dần chứ không bị đột ngột vậy, ngoài ra 2 bên cùng bị xuống như nhau)
Nhờ các cụ chỉ bảo giùm
em xin cảm ơn các cụ
Làm gì có chết cùng lúc 2 chân 1 lúc. Bác phải xem bị từ lúc thay sim phớt ngăn kéo hay lúc thay trung tâm? Trc bình thường làm song bị thì chỉ bị dụng trong những phần đã làm.

Mayxaydung98

Tài xế O-H
vậy mới vô lý cụ ạ, cả 2 chân cùng xuống 1 lúc em mới đau chứ. trước khi thay sin phớt máy vẫn chạy phà phà, thay xong là bị vây luôn như vậy đó cụ ạ
các cụ chém hộ em với ạ

hanh73

Tài xế O-H
Ban lam 4 cái bích . Bit 4 đường xuống trục trung tâm . Rồi ép tải ,xem áp có lên ko. Thu dân xuống t ơi mô tơ . Lọt ở đâu, ra ngay ban a

hanh73

Tài xế O-H
Theo minh phán đoán.. la do thợ bảo dưỡng, lắp giáp bi lỗi. Lên kiểm tra lai toàn bộ những phần đã làm

Manh90

Tài xế O-H
Cụ đo áp di chuyen lúc k cắt xích dc la bao nhieu kg e nghi cua cụ dg bi ở ngăn keo

Nhắc nhở:
Viết bài một cách nghiêm túc, bỏ dấu đàng hoàng. Lần sau những bài viết kiểu này sẽ bị xóa không cần thông báo.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên