MAGNUS cứ đi được khảng 20 km nổi check + hold

nguyenvando94
Bình luận: 9Lượt xem: 2,004

nguyenvando94

Tài xế O-H
Gặp ca khó đăng lên mong nhận được sự giúp đỡ của các bác ạ:
hiện tượng là em đang gặp con Magnus đời 2004 cứ đi được khoảng 20km thì nổi check động cơ và nổi đèn vàng Hold. bỏ gscan2 ra đọc thì hiện 5 lỗi: P0112. P0464. P0341. P0342. P0462. tắt máy sóa đi thì hết nhưng chạy được 20km nữa lại nổi, máy lúc này lại quay về chế độ dự phòng, ga không lên được 2000v/p. nhưng tắt chia khóa đi để một lúc thì lại đi bình thường
Theo tìm hiểu của em thì :
p0112 là nhiệt độ khí nạp thấp.
p0464 thì em chịu chưa tìm ra. gscan chỉ báo lỗi, không đọc được, các cái kia là em cũng tra theo cheveret
p0341, p0342 la cảm biến vị chí trục cam, không tín hiệu và không hợp lý.
p0462. phun săng ở tốc độ thâp.
theo các bác thị sạo ạ, khách báo mới thay con nhiệt độ khí nạp cuối năm ngoái.
cảm biến trục cam thì em nghĩ nếu không có sao nổ được máy, còn bơn săng thì chắc báo khách thay,
các bác am hiểu sâu về dòng này cho em xin cao kiến ạ

Quanbs

Tài xế O-H
Gặp ca khó đăng lên mong nhận được sự giúp đỡ của các bác ạ:
hiện tượng là em đang gặp con Magnus đời 2004 cứ đi được khoảng 20km thì nổi check động cơ và nổi đèn vàng Hold. bỏ gscan2 ra đọc thì hiện 5 lỗi: P0112. P0464. P0341. P0342. P0462. tắt máy sóa đi thì hết nhưng chạy được 20km nữa lại nổi, máy lúc này lại quay về chế độ dự phòng, ga không lên được 2000v/p. nhưng tắt chia khóa đi để một lúc thì lại đi bình thường
Theo tìm hiểu của em thì :
p0112 là nhiệt độ khí nạp thấp.
p0464 thì em chịu chưa tìm ra. gscan chỉ báo lỗi, không đọc được, các cái kia là em cũng tra theo cheveret
p0341, p0342 la cảm biến vị chí trục cam, không tín hiệu và không hợp lý.
p0462. phun săng ở tốc độ thâp.
theo các bác thị sạo ạ, khách báo mới thay con nhiệt độ khí nạp cuối năm ngoái.
cảm biến trục cam thì em nghĩ nếu không có sao nổ được máy, còn bơn săng thì chắc báo khách thay,
các bác am hiểu sâu về dòng này cho em xin cao kiến ạ
Theo minh nghj con nay chap chon phan nguon roi ,mo ve hoan thieu mat roi ,

Loan199199

Tài xế O-H
Trước em cung có lam một con. Nó bị rũa xe nên nước vào giac điện sesor cransah. Đưa tính hieu sai. Ve ecu cứ xóa là hết chay la nỗi lại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên