Lacetti nhập 2009 hiện đèn báo sạc

adenzbacninh2011
Bình luận: 11Lượt xem: 3,515

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác hôm nay em có làm một xe lacetti 2009 số AT tình trạng là khi mới nổ máy được khoảng 5 phút là hiện đèn báo sạc và có 2 lỗi P0625 generator F -Terminal circuit ,low voltage và P2501 generator L -Terminal circuit ,high voltage ,em đã kiểm tra điện áp máy phát là 13,5v vậy nhờ các bác tư vấn hộ em ,em cám ơn

TRUNGBAOSPKT

Tài xế O-H
Bác kiểm tra dây tiết chế đi về hộp . máy phát này có 2 dây đi về hộp đó . Máy phát sạc như vậy là tiết chế còn tốt .Theo em nghĩ là bị dây dẫn đó bác . Kiểm tra thông mạch chân F và chân L về hộp đi bác !

TRUNGBAOSPKT

Tài xế O-H
Bác thử đạp ga lớn , khoảng 2000 hay 2500 thử nó có tắt đèn báo không ? Nếu nó tắt đèn báo thì có thể bị thông diode hay cọ ruột ! Khi đo máy phát thì bác bật tất cả các tải điện , bao gồm đèn pha , điều hòa , tua máy thì 2000 nhé bác !

longthacohagiang

Tài xế O-H
mã lỗi này đang muốn nói đến việc hệ thống sạc của bác đang bị ngắn mạch hoặc tiếp mát kém,bác kiểm tra lại giắc kết nối của máy phát,xem có bị mo ve hay bị bẩn kđồng thời kiểm tra cả mát của máy phát đặc biệt là kiểm tra xem 2 cái chổi than của máy phát xem như thế nào nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên