Kỹ Sư Ô Tô Ra Trường Làm Việc Ở Đâu? Ngoài Garage và Hãng Thì Còn Những Môi Trường Nào?

Nguyễn Xuân Giang
Bình luận: 0Lượt xem: 1,340

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
Mỗi năm, Việt Nam có hơn 15.000 sinh viên ngành ô tô tốt nghiệp mới. Nhưng cũng có hơn 1 nửa trong số đó đã không thể tiếp tục phát triển sự nghiệp của mình theo những gì mình đã học.
Một trong những lý do dẫn đến thực trạng đáng buồn này đó là chúng ta “Thiếu được định hướng” và chưa thực sự hiểu về ngành ô tô.
Có rất đông các bạn sinh viên không biết là một kỹ sư ô tô sau khi ra trường có thể làm việc được ở những môi trường nào, làm những công việc gì hoặc các bạn tư duy chưa đúng về ngành. Nhiều bạn nghĩ ngành ô tô chỉ là ngành sửa chữa xe đơn thuần.
Chính vì vậy, các bạn đã không thể đưa ra được những quyết định nghề nghiệp đúng đắn và thiếu những sự chuẩn bị ngay khi còn trên ghế nhà trường.
Vậy "Kỹ sư ô tô ra trường làm việc ở đâu? Ngoài garage và hãng thì còn những môi trường nào?"
Video này mình chia sẻ từ góc nhìn của một người trong ngành, đi lên từ ngành ô tô và đang làm việc trong ngành. Rất mong video có nhiều kiến thức bổ ích với các bạn.
Ngoài ra, mình có sáng lập group FB "Cộng đồng sinh viên ô tô Việt Nam" dành riêng cho anh em sinh viên ô tô tham gia giao lưu, học hỏi lẫn nhau và mình cũng thường xuyên viết bài chia sẻ trên group này. Các bạn mới tham gia nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên