Kobelco SK300-6 làm việc bị giật các thao tác

H
Bình luận: 19Lượt xem: 2,861

Ngutunguyen

Bằng lái Hạng "Vét đĩa".
Mình đang sửa chữa máy kobelco 300-6 mấy bữa nay máy bị hiện tượng các thao táo làm bị giật, quay toa hay hạ cần giật rất mạnh. Các thao tác làm phải kéo hết tay điều khiển mới hoạt động.
Chủ thớt chụp cho xin pô ảnh để xem cho biết....Chửa nhìn thấy em Kôbé nào có tên là 300-6 cả??!!

baybong123

Tài xế O-H
cụ cho thêm ít thông tin . và như cụ ngu tự nguyện nói .con máy của cụ phải là sk 330-6 mới đúng. còn nhà em đi làm cũng chưa gặp em nào kobes 300-6 cả

dung969

Tài xế O-H
Áp điều khiển bạn đo tại vị trí nào?, ý tôi nói bạn kiểm tra áp điều khiển tại cốc của con trượt trên ngăn kéo, xem trị số là bao nhiêu, có ổ định không, nếu không có vấn đề gì thì bạn nên kiểm tra tay trang ( van PPC)

hiep311

Tài xế O-H
Xl các bạn con này là 330-6. Trên máy ghi là 300 nên mình quên mất. Mình đo áp đk trên bơm là 45, áp tại cốc khiển là 40. Khi vào các thao tác phair kéo tay trang hết cỡ các thao tác mới hoạt động và bị giật.kéo nhẹ tay trang đk gần như ko có tác dụng gì. Máy đang làm bình thường tự nhiên bị chứ chưa hề động chạm gì
cụ sả e áp khiển tại toàn bộ đầu cốc con trượt , chắc máy này vừa sử lý chảy dầu ngăn kéo hoặc do xả hết dầu trong ống khiển

hiep311

Tài xế O-H
Mới đầu mình cũng nghĩ do hệ thống điều khiển nên mình đã vệ sinh lại toàn bộ từ lọc khiển, tay trang đk. Đo áp tại bơm và đầu vào cốc khiển chênh lệch nhau ko nhiều nên mình nghĩ vẫn đạt. Tháo thử thanh điều khiển thao tác trên ngăn kéo thấy vẫn nhẹ nhàng ko có hiện tượng kẹt

CHUNG HUU

Tài xế O-H
điện đóm có báo lỗi gì không cụ .cụ cho thêm thông số như áp chính đo được khi ép các thao tác để anh em còn chém tiếp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên