Kiểm định ô tô

kingcooker
Bình luận: 11Lượt xem: 1,884

kingcooker

Tài xế O-H
không muốn bị ăn chặn ,. thì đảm bảo tốt yêu cầu kỹ thuật là được mà bác .
bác mang xe đi kiểm định làm sao bác biết dc xe mình tốt ở mức nào ?Các hạng mục kiểm định chỉ cần ko đạt 1 mục nào đó thôi thì ng ta cũng sẵn sàng bắt bẻ bạn , muốn nhanh ,gọn thì tiền chung ra thôi .Mà trong nam cũng gắt gao cái vụ kiểm định này rồi ,ko còn dễ ăn tiền như xưa nữa

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em có làm kiểm định đâu mà bác phán vậy e buồn lắm .Nó cũng như ngành CSGT vậy ,có thì dân phiền mà ko có lại càng phiền hơn
- Không phải mắng bác, nhưng thấy bác định vào nên nói rõ thôi
- Riêng cái này, không có thì đỡ phiền hơn, bác ạ. Đằng nào thì xe kém vẫn chạy đầy đường mà

kingcooker

Tài xế O-H
- Không phải mắng bác, nhưng thấy bác định vào nên nói rõ thôi
- Riêng cái này, không có thì đỡ phiền hơn, bác ạ. Đằng nào thì xe kém vẫn chạy đầy đường mà
Phải có chứ bác ,lỡ xe có gây tai nạn chết người là ng ta lục lại hồ sơ đăng kiểm xem là tình trạng xe trước khi gây tai nạn có đảm bảo hay ko ,nếu đảm bảo thì nó quy ra tài xế hay do yếu tố khác ,chứ nếu xe mà gây tai nạn do phanh ,do lái ko đạt yêu cầu mà khi kiểm định là có đạt yêu cầu là nó phạt nặng cái thằng đăng kiểm chiếc xe đó . Tai nạn xảy ra CA luôn tìm cái gì đó để nó quy trách nhiệm về ,ko thì cứ lằng nhằng mãi chả biết chết vì đâu ,chết do ai

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Phải có chứ bác ,lỡ xe có gây tai nạn chết người là ng ta lục lại hồ sơ đăng kiểm xem là tình trạng xe trước khi gây tai nạn có đảm bảo hay ko ,nếu đảm bảo thì nó quy ra tài xế hay do yếu tố khác ,chứ nếu xe mà gây tai nạn do phanh ,do lái ko đạt yêu cầu mà khi kiểm định là có đạt yêu cầu là nó phạt nặng cái thằng đăng kiểm chiếc xe đó . Tai nạn xảy ra CA luôn tìm cái gì đó để nó quy trách nhiệm về ,ko thì cứ lằng nhằng mãi chả biết chết vì đâu ,chết do ai
Đấy là về lý thuyết thôi, bác ạ. Trên hồ sơ thì đã có tem thì đương nhiên xe ngon, và đương nhiên là lỗi tại thằng khác rồi. Có bao giờ thằng đăng kiểm bị phạt mấy vụ này đâu. Khi có vụ thì công an lúc nào cũng nói là do không làm chủ tốc độ. Làm chủ tốc độ là thế nào, đây là 1 khái niệm hoàn toàn mơ hồ, vậy mà lại được đưa ra để trả lời công luận cho mỗi vụ việc

kingcooker

Tài xế O-H
Đấy là về lý thuyết thôi, bác ạ. Trên hồ sơ thì đã có tem thì đương nhiên xe ngon, và đương nhiên là lỗi tại thằng khác rồi. Có bao giờ thằng đăng kiểm bị phạt mấy vụ này đâu. Khi có vụ thì công an lúc nào cũng nói là do không làm chủ tốc độ. Làm chủ tốc độ là thế nào, đây là 1 khái niệm hoàn toàn mơ hồ, vậy mà lại được đưa ra để trả lời công luận cho mỗi vụ việc
e lại quên đây là VN nữa rồi :D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên