isuzu dmax sợ đường đèo núi

D
Bình luận: 4Lượt xem: 1,087

duylaw

Tài xế O-H
tình hình là e có con dmax đời 2005 số tự động hai cầu xe test không báo lỗi gì cả...xe chạy đường bình thường thì cũng hơi yếu ,,,,nhưng mà e nó có thêm bệnh la khi lên dốc lên ko nổi ( lên cái gờ chừng 10cm mất trớn cũng không lên nổi )...đi đường đèo thì cũng vậy...đạp hết ga chỉ khoảng tốc độ 30km/h..vậy có ae nào gặp tình trạng giống e giúp e với...

duandtoto

Tài xế O-H
cụ đã làm những gì ạ.khi đang chạy đạp ga vòng tua bao nhiêu mà có 30km/h ạ.nếu mà máy thoát thì bác kiểm tra thay dầu số và lọc không hết bệnh thì khả năng bị côn ạ

duylaw

Tài xế O-H
trên dộng cơ 4jh1 co bộ tuần hoàn khí xa ko bác...con này hình như là nó bỏ bộ egr hay sao ma e tìm hoài chẳng thấy...tua máy lên tầm 2000 cụ

vuquocdat

Tài xế O-H
tình hình là e có con dmax đời 2005 số tự động hai cầu xe test không báo lỗi gì cả...xe chạy đường bình thường thì cũng hơi yếu ,,,,nhưng mà e nó có thêm bệnh la khi lên dốc lên ko nổi ( lên cái gờ chừng 10cm mất trớn cũng không lên nổi )...đi đường đèo thì cũng vậy...đạp hết ga chỉ khoảng tốc độ 30km/h..vậy có ae nào gặp tình trạng giống e giúp e với...
2005 chắc là động cơ 4jj1 . Bác chủ thớt cho ít thôg số :
Pressure fuel .
Pressure turbo
Compensition cylinder 1 2 3 4 .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên