Hyundai sonata độ đồ chơi gặp lỗi đèn báo nguy nhánh liên tục

T
Bình luận: 6Lượt xem: 2,663

tuandsoto2

Tài xế O-H
Các bác giúp đỡ ! chuyện là thế này,nay có con sonata vào xưởng tôi bệnh nó là, họ mới độ thêm là tắt máy là kính tự đóng lên,độ xong không hiểu sao đèn báo nguy nhánh liên tục không sao tắt được,kể cả bỏ lên kính khi tắt máy đi vừa độ xong,nhưng vẫn không hết.
các bác giúp em nha! còn theo em là:khi họ độ thêm vậy sợ xông điện lên hộp cầu chì,chắc thay hộp cầu chì là xong! theo em suy đoán vậy,có gì sai đừng chém em quá nha! mong các bác đóng góp ý kiến

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
chêt hộp body rồi còn gì hình như 15 chai mình vưa làm một em như vậy độ cụp gương khi bâm khiển từ xa .độ xong mở cưa lái đồng thời cóp sau cũng mở nổ máy đèn cảnh báo nháy suốt em cắm máy kiểm tra ko báo lỗi trường hợp này máy cũng chịu thay hộp body là dc khoảng 50/50 đen thì có thể chết lốt cả hộp mới thay vào

phanminhnhat

Học việc
Hình như xe bác là Sonata YF, có lẽ hộp SJB (Smart Junction Box) này đã hỏng:

Độ gập gương hay lên kính nếu dùng relay như nhiều người vẫn làm rất nhiều rủi ro về chạm chập và khi đó hộp SJB thường là toi trước vì đây là bộ phận cuối cùng điều khiển trực tiếp đến các motor, đèn.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Em nghĩ là hộp SJB chết chứ không phải BCM đâu ạ.Trên em bị mấy phát cũng Sonata rồi ,chỉ đấu thêm XENON thôi mà chả hiểu sao được ít hôm là mất một vế đèn hậu.Cạy hộp ra chả thấy cháy chập gì.Cũng thay hộp SJB là hết.

phanminhnhat

Học việc
Mời bác xem qua cái sơ đồ nguyên lý điều khiển đèn Signal của SJB:

Nhìn vào sơ đồ này có thể thấy, đèn hazard chỉ báo với 2 nguyên nhân:
1. Công tắc Hazard (Hazard lamp switch) bật
2. Có tín hiệu "Hazard lamp signal" từ BCM gửi tới thông qua đường truyền CAN (Tín hiệu này có thể xuất hiên trong trường hợp như báo chống trộm hoặc báo lỗi hệ thống)

Qua đó hy vọng bác có thể loại trừ để biết bộ phận nào hư hỏng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên