Hyundai Santafe máy xe gật khi ở khoảng tốc độ 40 km/h

nguyenvando94
Bình luận: 17Lượt xem: 2,346

nguyenvando94

Tài xế O-H
không biết xưng hô thế nào cho hợp lí có gì các bác các chú thông cảm, em mới gặp một con santafe 2009 xe chạy giật cục khi đạt tốc độ khoảng 40 km/h ( đang chay gật khự xe lại khoảng 0,5s rồi lại chạy tiếp). qua hoặc dưới khoảng đấy thì không thấy hiện tượng này nữa. xe đã thay dầu số, vệ sinh dẻ quạt, em đang nghi cảm biến nhiệt độ đầu số, có bác nào gặp trường hợp này rồi cho em xin cao kiến với ạ, nhớ là có đọc ở đâu đó có người hỏi rồi mà tìm không ra.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Nếu chỉ bị ở tầm tốc độ và dải số ấy thì hạ số vệ sinh lại bộ van đi bác.Nhiệt độ dầu thì có máy là kiểm tra được chứ ko cần đoán mò.Nhiệt độ dầu thì nó cũng giật ,nhưng vào số là đã giật rồi.

nguyenvando94

Tài xế O-H
Nếu chỉ bị ở tầm tốc độ và dải số ấy thì hạ số vệ sinh lại bộ van đi bác.Nhiệt độ dầu thì có máy là kiểm tra được chứ ko cần đoán mò.Nhiệt độ dầu thì nó cũng giật ,nhưng vào số là đã giật rồi.
vâng, thank bác nhiều, mấy hôm nữa xe đến em làm thử, có gì em báo các bác ạ, em cũng định tháo ra thay con cảm biến kia rồi về sinh bộ van luôn. :):):)

quangngoc94

Tài xế O-H
chú có tài liệu sửa chữa chung kia morning cho cháu xin tai liệu với ạ :( chả thấy chú onl mấy ma xin quangngoc100693@gmail.com cháu làm xe dầu 5 năm dồi bio muốn chuyển xe con ms lam xe con dc 2 năm nên kiến thức còn han hẹp muốn xin it tai liệu chú mong tin chú :(

tranvanan2311

Tài xế O-H
không biết xưng hô thế nào cho hợp lí có gì các bác các chú thông cảm, em mới gặp một con santafe 2009 xe chạy giật cục khi đạt tốc độ khoảng 40 km/h ( đang chay gật khự xe lại khoảng 0,5s rồi lại chạy tiếp). qua hoặc dưới khoảng đấy thì không thấy hiện tượng này nữa. xe đã thay dầu số, vệ sinh dẻ quạt, em đang nghi cảm biến nhiệt độ đầu số, có bác nào gặp trường hợp này rồi cho em xin cao kiến với ạ, nhớ là có đọc ở đâu đó có người hỏi rồi mà tìm không ra.
Bác test máy kiểm tra chưa.xe đang chạy mà giật mà nhiều nguyên nhân lắm bác:
- Hỏng cảm biến nhiệt độ dầu
-Dầu bẩn làm tắt bộ van
-Kiểm tra bộ côn
-Kiểm tra thân van hộp số
Bác kiểm tra giúp em những mục trên
Chúc bác thành công.
Vừa rồi em cũng có gặp một ,hiện tượng bị cháy côn và cũng bị giật từ số 2 sang số 3 ,em cho thay bộ côn là em đó ổn

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
chú có tài liệu sửa chữa chung kia morning cho cháu xin tai liệu với ạ :( chả thấy chú onl mấy ma xin quangngoc100693@gmail.com cháu làm xe dầu 5 năm dồi bio muốn chuyển xe con ms lam xe con dc 2 năm nên kiến thức còn han hẹp muốn xin it tai liệu chú mong tin chú :(
Mình dùng GDS nên không có tài liệu file theo xe đâu bạn .Bạn có thể nhờ cài GDS để dùng ,đủ các dòng xe chứ ko riêng gì Morning.

vinh97

Tài xế O-H
bữa e cũng gặp con camry bị như này luôn, lên tầm 40km/h là giật 1 tý xong rồi bình thường, camry 2.5 máy xăng các bác ạ . do khách vội quá nên e cũng chưa làm đk gì

hanoivn911

Tài xế O-H
BẠN CHIA SẺ GIÚP: Cuôi cùng nguyên nhân là hộp số bị làm sao?

hatdauxanh

Tài xế O-H
con này cuối cùng là bị sao vậy thưa các bác.em dang làm con civic 2007 AT hiện tượng tương tự nên hỏi các bác chỉ giúp ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên