Hyundai potter2 máy bán điện cần giúp đỡ.

N
Bình luận: 17Lượt xem: 1,714

Nam0t0quangninh

Tài xế O-H
Bẩm các cụ.hum nay em đang làm con hyundai potter2 kim cơ bơm điện.tình trạng của em nó là.đỗ xe vào quán ăn cơm xong ra đề không nổ được.em đã thay lọc dầu mới.bơm tay mới.bơm tay nên thi căng đét luôn.không co sự tụt dầu.nhưng đề mãi mà không có dầu nên kim.đảm bảo không e dầu ạ.em cũng đã tháo cục điện mở dầu ở bơm cao áp ra và bỏ hản van ra ngoài rồi.ma đề mãi vẫn không có dầu nên kim ạ.em đang nghi bị hỏng bơm ạ.nhưng chưa tháo.mong các cụ cho ý kiến giúp em ạ.

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Con này có mỗi ga điện còn bơm vẫn là bơm cơ phải không bác. Nếu có điều kiện thì bác mượn chân ga và cảm biến trục cơ của xe khác lắp vào xem sao, dòng này bơm cao áp không mấy khi bị chết đột ngột như vậy đâu

Nam0t0quangninh

Tài xế O-H
HUM nay em tháo bơm mang đi cân rồi.báo về bị chết bơm ạ.nước trong bơm quá nhiều làm han hết bên trong ạ.
Nguyên nhân chính là.hum nay em tháo bình dầu xuống thi thấy cái lắp vặn ở cụm báo dầu bị tuột hẳn ra nên nước và đất vào nhiều làm chết bơm ạ.

Nam0t0quangninh

Tài xế O-H
Con này có mỗi ga điện còn bơm vẫn là bơm cơ phải không bác. Nếu có điều kiện thì bác mượn chân ga và cảm biến trục cơ của xe khác lắp vào xem sao, dòng này bơm cao áp không mấy khi bị chết đột ngột như vậy đâu
Vâng.nếu nó hỏng chân ga điện thì có nổ đươc không hả cụ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên