Hỏi về lắp động cơ 6 Xi lanh thẳng hàng xe Howo

P
Bình luận: 7Lượt xem: 2,480

phanvanhoaa2

Tài xế O-H
Vừa qua em thực tập tại Công ty Viết Hải, thấy mấy bác thợ rã máy xe đầu kéo Howo. Khi đặt cam, đặt bơm em xem cái được cái mất nên không bít trình tự thế nào. bác nào đi làm rùi chỉ em các bước thực hiện trên thực tế được không.
Loại động cơ 6 xy lanh thẳng hàng. Trên bánh răng không có dấu.
Rất mong các bác giúp đỡ. cảm ơn!

hondacuper

Tài xế O-H
Khi làm máy, trước khi tháo tất cả các chi tiết ra đặc biệt là bộ bánh răng chia thì nếu thấy không có dấu và nghi dễ nhầm thì ta tự đánh dấu. bánh răng mà không có dấu thì ta quay cho piston số 1 lên điểm chết trên( chú ý không khi lắp lại nhầm với máy số 6) để chắc ăn nữa thì nhìn bơm cao áp xem khi pítónó 1 lên điểm chết trên thì nhánh 1 có phun ko, nếu phun là đúng máy 1 còn ko thì là máy 6 rồi đánh dấu lại và tháo.

chingnguyen

Tài xế O-H
Bánh răng thì không có dấu. không biết trên bánh răng cam có chốt không(mình nghĩ là có) nhưng chắc chắn bơm cao áp có chốt(bằng nhựa). khi lắp bánh răng vào thì fải cài chốt trước-xiết ốc với lực vừa fải-nhổ chốt ra rồi xiết cho chặt là được. good luck!

lu quoc duc

Tài xế O-H
Cam có dấu hay không cũng không quan trọng đâu bác...đánh dấu điểm chết là bản năng của mỗi người thợ trước khi rã máy...bác cứ tính thế này cho dễ ;cứ một vòng bơm cao áp quay thì hai vòng bánh đà thì động cơ đã nổ dù là động cơ bao nhiu máy đi nữa....và điểm chết trên máy số 1...bác xác định như vậy cho dễ với tất cả các loại động cơ thông dụng

vothanhthien

Tài xế O-H
nhông cam hok dấu,cốt không dấu,heo không dấu:sau khi lắp tay dơn,pis ton thì quay cho máy 1 đúng điểm trên,đánh dấu ở đó lại,đưa cam vào bỏ đũa cò vào hết,quay nhông cam cho máy 6 xuối xa đầu hút,đánh dấu nhông cam lai.(trc khi quay phai căn cò,khe ho nhiệt máy 6) sau đó xoay nhông heo cân heo xong bỏ bánh rang trung gian vao xong.

C5galaxy

Tài xế O-H
nhông cam hok dấu,cốt không dấu,heo không dấu:sau khi lắp tay dơn,pis ton thì quay cho máy 1 đúng điểm trên,đánh dấu ở đó lại,đưa cam vào bỏ đũa cò vào hết,quay nhông cam cho máy 6 xuối xa đầu hút,đánh dấu nhông cam lai.(trc khi quay phai căn cò,khe ho nhiệt máy 6) sau đó xoay nhông heo cân heo xong bỏ bánh rang trung gian vao xong.
Nói như ng lớn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên