hỏi biển cấm P.106b

H
Bình luận: 9Lượt xem: 1,141

hoanthien

Tài xế O-H
xin hỏi các cụ các mợ và các luật gia trên diển đàn giải thích dùm em phát
tình hình nhà em có chiêc tải K2700 trọng lương cho phép chở hàng trên giấy đăng kiểm là 1000kg
nhưng có cái cầu mới đặt biển P.106b ghi cấm 1T(cầu Thuận Phước-Đà Nẵng)
vậy cho em hỏi xe em có bị cấm ko.chứ em đả xem rất kỉ ND46/2016 mà còn phân vân quá
mong cc,cm giải thích hộ em phát chứ khi lên dk làm chục cái vượt cầu thi có chết
thanks

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cái biển ở trên là cấm xe 2,5 tấn, còn cụ nói cái biển mà gi 1 tấn đấy thì xe con cũng không đi qua được chứ đừng nói xe của cụ

hoanthien

Tài xế O-H
Cái biển ở trên là cấm xe 2,5 tấn, còn cụ nói cái biển mà gi 1 tấn đấy thì xe con cũng không đi qua được chứ đừng nói xe của cụ
Chắc cụ chạy xe con rồi nên lo quan tâm tới biểnP.106..cụ đừng buồn ,cụ nên coi lại luật GTDB.cấm oto là P.103
biển 106b là cấm xe tải chở hàng quá mức ghi trên biển
hóng tiếp cao nhân.xe em chạy khắp miền trung chưa thấy cái biển cấm 1T bao giờ.ca này các bác bàn giấy DN làm khó em rồi,hự hự

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xin hỏi các cụ các mợ và các luật gia trên diển đàn giải thích dùm em phát
tình hình nhà em có chiêc tải K2700 trọng lương cho phép chở hàng trên giấy đăng kiểm là 1000kg
nhưng có cái cầu mới đặt biển P.106b ghi cấm 1T(cầu Thuận Phước-Đà Nẵng)
vậy cho em hỏi xe em có bị cấm ko.chứ em đả xem rất kỉ ND46/2016 mà còn phân vân quá
mong cc,cm giải thích hộ em phát chứ khi lên dk làm chục cái vượt cầu thi có chết
thanks

View attachment 97500
Con số trên biển báo là hạn chế khối lượng tối đa. Phải tính cả tự trọng của xe + người + hàng

Cai banh xe

Chắc cụ chạy xe con rồi nên lo quan tâm tới biểnP.106..cụ đừng buồn ,cụ nên coi lại luật GTDB.cấm oto là P.103
biển 106b là cấm xe tải chở hàng quá mức ghi trên biển
hóng tiếp cao nhân.xe em chạy khắp miền trung chưa thấy cái biển cấm 1T bao giờ.ca này các bác bàn giấy DN làm khó em rồi,hự hự
Bác hiểu sai rồi. Không phải cấm xe chở hàng quá mức ghi trên biển mà là trọng lượng bị cấm không được quá với số trên biển bao gồm cả xe và người và hàng. Không thể hiểu là cấm xe chở quá 2,5 tấn qua cầu mà là cấm xe có tổng trọng lượng quá 2,5 tấn qua cầu

hoanthien

Tài xế O-H
Bác hiểu sai rồi. Không phải cấm xe chở hàng quá mức ghi trên biển mà là trọng lượng bị cấm không được quá với số trên biển bao gồm cả xe và người và hàng. Không thể hiểu là cấm xe chở quá 2,5 tấn qua cầu mà là cấm xe có tổng trọng lượng quá 2,5 tấn qua cầu
em ko đồng ý quan điểm của bác.biển 106b là biển cấm trọng lượng hàng được phép chở ghi trên giấy DK(Ko cần biết xe có hàng hay ko).biển 106b là tùy trường hợp cụ thể mà ghi 1T.1T25,5T....
chiều nay thấy 2 bác CSGT ngồi đầu cầu uống nước em tấp vào hỏi mà 2 bác trả lời củng ko chắc chắn

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
em ko đồng ý quan điểm của bác.biển 106b là biển cấm trọng lượng hàng được phép chở ghi trên giấy DK(Ko cần biết xe có hàng hay ko).biển 106b là tùy trường hợp cụ thể mà ghi 1T.1T25,5T....
chiều nay thấy 2 bác CSGT ngồi đầu cầu uống nước em tấp vào hỏi mà 2 bác trả lời củng ko chắc chắn
Nói đúng ra là máy ông nghĩ ra luật thì mới hiểu, chưa chắc 2 ông kia đã hiểu, hoặc hiểu rồi nhưng giả chết bắt quạ, ngồi đợi xe cụ nào lao vào là bị tóm
  1. Cụ nói vậy là hoàn toàn không đúng, vậy con xe 15tấn chở 1 tấn hoặc không chở tấn nào cũng đi qua được a

hoanthien

Tài xế O-H
Nói đúng ra là máy ông nghĩ ra luật thì mới hiểu, chưa chắc 2 ông kia đã hiểu, hoặc hiểu rồi nhưng giả chết bắt quạ, ngồi đợi xe cụ nào lao vào là bị tóm
  1. Cụ nói vậy là hoàn toàn không đúng, vậy con xe 15tấn chở 1 tấn hoặc không chở tấn nào cũng đi qua được a
cụ ko nắm rỏ luật rồi.biển 106B cấm vượt quá trọng lượng hàng cho phép chở ghi trên giấy đăng kiểm
đối chiếu với biển 106B.nếu con xe có TTBT15T(xác xe hay xe chưa có hàng) mà trên giấy DK cho phép khối lượng hàng 999.99999kg thì dù có chất 1 tỉ tấn hay ko có kg nào vẩn qua bt đối với biển cấm 1T.cái em chưa hiểu là câu từ của luật:cấm TỪ xxxxxT,hay cấm TRÊNxxxxxxT đối với biển 106B
luật GTDB thì cấm TỪ(xe em dính),thông báo của CA và bộ GTVT tại DN là cấm TRÊN.em qua ko suy nghỉ.củng vì miếng cơm manh áo cho thế hệ tương lai của đất nước(F1) mà lên đây hỏi cccm cao nhân
thanks
ngày mai em ra chụp cái biển và cây cầu cho cụ thể chứ chạy vòng tránh cầu củng mất hơn 20km

Cai banh xe

Mấy ông CSGT đấy thuộc luật đâu mà hỏi

hoanthien

Tài xế O-H
sau bao ngày nghiền ngẩm,ngâm cứu đủ các kiếu luật GTDB,NGHỊ ĐỊNH,VĂN BẢN bala bala.......em vẩn méo thế nào hiểu nổi
-luật GTDB là BGTVT soạn thảo và ban hành
-CSGT là cơ quan thực thi luật GTDB
QCVN41/2016BGTVT trong phần qui định chung mục 3.30 nêu rỏ em tóm tắc như sau
-xe tải là xe có kết cấu chở hàng ghi trong giấy DK TỪ 1.5T trở lên.....
-xe con dưới 1.5t và đến 9 người kể cả lái xe
theo đó xe em 1T/3N đươc phép tham gia giao thông như xe con và điều quang trọng là biển p.106a,b ko có hiệu lực với xe em cho dù cấm 1kg hay 999999999999999...... tấn
em mong có bác nào làm BGTVT hay CSGT vào xác nhận giúp em chứ bấy giờ em có qua cầu chẳng có ai thổi phạt chỉ sợ camera giám sát sau này lên đăng kiểm làm vài chục lần vượt cầu ......bán sắt vụn
thanks pờ li heo mi........
mà cấm gì cho đáng cây cầu rất lớn có 4 làn xe cho 2 chiều trong khi đó xe 42 chổ vẩn qua ào ào...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên