Help: Xe Ford Everest 2005, khi nổ máy có tiếng hú gió, mà càng lên ga thì tiéng hú càng lớn?

Planman
Bình luận: 9Lượt xem: 980

Planman

Tài xế O-H
Tình hình là em gặp con xe ford everest 2005, khi nổ máy có tiếng hú gió, mà càng lên ga thì tiéng hú càng lớn ạ. Tiếng hú gió này nghe như kiểu tiếng hú của trục bô ạ.
Tình hình xe là em thay trục bô mới vào là bị ạ, em đã thay bi tăng cam vì bi tăng cũng bị ồn rồi ạ. Mong bác nào gặp rồi cho em xin chỉ giáo với ạ

Thuanhuynh375

Tài xế O-H
Bác cho e hỏi lý do sao thay turo v ạ, vì nghe bác nói " xe là em thay trục bô mới vào là bị" nên e chưa hiểu lý do gì bác lại thay turbo mới.

Planman

Tài xế O-H
Tubo cũ bị hỏng bác ạ. Lúc em thay tubo mới vào là ko bị hú. Sau đó đi được 1 tháng là bị hú ạ. E đã thử cúp tubo, kt đường nạp đường xả rồi không bị sao ạ

Ductuyen82

Tài xế O-H
Lúc bạn thay tubo mới bạn có kt đường nhớ lên tubo kg . Có chăm nhớt mồi ruột tubo kg . Nếu có đầy đủ bạn kt xem phần cánh quạt nằm phía ống xả có bị ăn mòn kg . Nếu bị ăn mòn là do tubo mới bị lỗi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tình hình là em gặp con xe ford everest 2005, khi nổ máy có tiếng hú gió, mà càng lên ga thì tiéng hú càng lớn ạ. Tiếng hú gió này nghe như kiểu tiếng hú của trục bô ạ.
Tình hình xe là em thay trục bô mới vào là bị ạ, em đã thay bi tăng cam vì bi tăng cũng bị ồn rồi ạ. Mong bác nào gặp rồi cho em xin chỉ giáo với ạ
Thay turbo thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên