HD700 KHÔNG GIỮ ĐƯỢC GAVANTY

M
Bình luận: 18Lượt xem: 1,309

manhtruck

Tài xế O-H
XIN CÁC BÁC GIÚP EM VỚI. EM CÓ CON HD700 ĐỜI 99. GAVANTY CỦA NÓ TỪ TẦM3 ĐẾN TẦM 6 CHỈNH KHÔNG ĐƯỢC, CHỈNH XUỐNG THÌ XUỐNG HẲN TẦM 3 CHỈNH LÊN THÌ LÊN TẦM 6 . ĐỂ TẦM 6 THÌ LÚC MÁY NGUỘI ĐỀ LÊN THÌ LẠI KÉO VỀ TẦM 3 NHÁY GA THÌ LẠI VỌT LÊN TẦM 6. XIN CÁC BÁC TƯ VẤN GIÚP EM XEM NGUYÊN NHÂN LÀ DO CÁI GÌ Ạ. EM XIN CHÂN THÀNH ĐA TẠ Ạ:(:(:(:(:(

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Xem bơm cao áp có giống đời này không bác?
HYUNDAI HD250/HD260/HD270/HD700/HD1000 đời 2004 - 2010 dùng chung kiểu động cơ này đây.

manhtruck

Tài xế O-H
Xem bơm cao áp có giống đời này không bác?
HYUNDAI HD250/HD260/HD270/HD700/HD1000 đời 2004 - 2010 dùng chung kiểu động cơ này đây.
View attachment 97339
[/QUOT
em mới vào nghề nên em cũng chưa lắm được loại động cơ nào. nhưng nhìn máy và bơm giống với của xe em bác ạ. ổ ga giờ nó không giữ được tầm nổ của nó, nóng máy thì nó giữ được nhưng thi thoảng thì nó vẫn bị kéo về tầm 3 còn nguội máy thì phải đạp ga một hồi nó mới lên được ạ. em muốn chỉnh sao cho giữ được tầm ga của nó. bác xem giúp em với.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Ở dưới bơm cao áp nó có con ốc chỉnh garanti, cụ lấy ca le 10 hoặc 14 vặn vào khoảng 3 vòng xong lên nổ máy, rồi nhìn đồng hồ xem ở mức bao nhiêu rồi chỉnh tiếp to nhỏ tùy theo cảm nhận của cụ bao nhiêu là tùy

manhtruck

Tài xế O-H
Ở dưới bơm cao áp nó có con ốc chỉnh garanti, cụ lấy ca le 10 hoặc 14 vặn vào khoảng 3 vòng xong lên nổ máy, rồi nhìn đồng hồ xem ở mức bao nhiêu rồi chỉnh tiếp to nhỏ tùy theo cảm nhận của cụ bao nhiêu là tùy
em chỉnh rồi mà không được. garanti không giữ được tầm nổ. như vậy nguyên nhân của nó là do chỗ nào hả bác.

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Có vẻ bác không tin tưởng tôi nên câu hỏi của tôi bác ko trả lời. Nếu bác trả lời sớm thì chắc đã xử lý được.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Có vẻ bác không tin tưởng tôi nên câu hỏi của tôi bác ko trả lời. Nếu bác trả lời sớm thì chắc đã xử lý được.
em mới vào nghề nên em cũng chưa lắm được loại động cơ nào. nhưng nhìn máy và bơm giống với của xe em bác ạ. ổ ga giờ nó không giữ được tầm nổ của nó, nóng máy thì nó giữ được nhưng thi thoảng thì nó vẫn bị kéo về tầm 3 còn nguội máy thì phải đạp ga một hồi nó mới lên được ạ. em muốn chỉnh sao cho giữ được tầm ga của nó. bác xem giúp em với.

manhtruck

Tài xế O-H
em trả lời bác rồi mà. bác cho em xin ý kiến với. em tháo bơm ra mang đi thợ làm ba lần rồi . lần thứ ba mang đi chỗ khác thợ bơm đều bảo ok nhưng về lắp vào máy thì vẫn bị như vậy, chạy kéo thử cont thì hay bị lịm máy

manhtruck

Tài xế O-H
tháo bơm cao áp ra cho thợ cân bơm cao áp kiểm tra đibác
em tháo bơm ra mang đi thợ làm ba lần rồi . lần thứ ba mang đi chỗ khác thợ bơm đều bảo ok nhưng về lắp vào máy thì vẫn bị như vậy, chạy kéo thử cont thì mỗi lần đạp ga thì ga ko tăng lên mà lại lim đi còn đạp mạnh thì lại rồ lên và giật, rất là khó chạy

manhtruck

Tài xế O-H
Ở trên cụ ấy có trả lời câu hỏi của cụ rồi đấy ạ.
Cụ phải kick vào mới đọc được
em tháo bơm ra mang đi thợ làm ba lần rồi . lần thứ ba mang đi chỗ khác thợ bơm đều bảo ok nhưng về lắp vào máy thì vẫn bị như vậy, chạy kéo thử cont thì mỗi lần đạp ga thì ga ko tăng lên mà lại lim đi còn đạp mạnh thì lại rồ lên và giật, rất là khó chạy. bác có cao kiến gì ko chỉ em với

manhtruck

Tài xế O-H
chỉnh hoài không dc bác ơi. em chỉnh nó lên tầm 6 rồi. bây giờ nó giữ dc tầm 6 nhưng khi chạy kéo có tải thì nó hay bị lịm máy còn nổ đứng một chỗ thì lại ngon.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
chỉnh hoài không dc bác ơi. em chỉnh nó lên tầm 6 rồi. bây giờ nó giữ dc tầm 6 nhưng khi chạy kéo có tải thì nó hay bị lịm máy còn nổ đứng một chỗ thì lại ngon.
Cái bệnh chạy nó lịm thì lại phải kiểm tra chỗ khác nhé cụ, tháo 5 con vít ở trên thùng dầu nhấc cái phao lên kiểm tra cái lọc bên trong thùng dầu và cái lọc thô lọc tinh thay hết đi nhé, bơm chắc cân chỉnh như vậy là cũng ổn rồi đấy

Otovienam

Tài xế O-H
Bác thử tháo bỏ dây tắt máy rồi chạy xem sao và cái lọc thô trong thùng dầu nhé. Bác xem ơ trên nắp chỗ hai ống dầu vào thùng xem có bị móp không ah.Vài lời với bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên