Ford laser 2001, số sàn mở máy lạnh xe rung

long8700f
Bình luận: 6Lượt xem: 2,618

long8700f

Tài xế O-H
Các bạn cho em hỏi Ford laser 2001 số sàn, ga cầm chừng 750v/p mở máy lạnh xe rung, có người nói có thể do block lạnh và hộp điều khiển bị thiếu mass. Các bạn có thể hướng dẫn mình kiểm tra và khác phục được không ạ.

Trích bài viết từ http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/tu-van/may-yeu-khi-bat-dieu-hoa-la-vi-sao-3206135.html
"Trước xe tôi Mazda 626 cũng bị như bạn, giờ đã xử lý ngon lành, giờ vòng tua chỉ 800 nhưng máy êm ru. Laser dùng chung nhiều thứ với mazda cùng đời, nên các bệnh mắc phải cũng giống nhau.
Bạn phải mang xe đến gara uy tín có tay nghề để làm các việc sau:
1. Vệ sinh cổ hút và bướm ga
2. Vệ sinh cục bù ga không tải
3. Vệ sinh cân chỉnh béc phun
4. Kiểm tra mass block lạnh. Xe mình bị cái này, đấu thêm dây mass cho dàn lạnh từ ECU ra dàn lạnh là xe êm ru. Sau này bác thợ đấu tắt luôn trong ECU rất gọn gàng.
Muốn nhanh bác làm mục 4 trước, nếu ok thì khỏi làm 3 mục còn lại Tống Ca Ca - 12:41 26/04/2015
Vi phạm | Chia sẻ"

Mục 1,2,3 em đã làm hết rồi mà không hết bệnh ạ, còn mục 4 không biết dây mass nối ntn ạ.
Cảm ơn các bác quan tâm.

long8700f

Tài xế O-H
máy bốc bình thường ạ
đo áp suất nén chỗ bugi thợ nói tốt
áp suất phun xăng cũng tốt
thay 4 bugi mới luôn
Thay mới 2 mobil và bộ dây cao áp luôn

long8700f

Tài xế O-H
Nói chung xe em mọi cái rất hài lòng, chỉ mỗi bệnh rung khi mở máy lạnh nữa là hoàn hảo. Đồng hồ ODO mới 84 ngàn thôi ạ, mọi cái còn nguyên zin luôn.

long8700f

Tài xế O-H
Tôi đã thử cho dầu khoảng 150ml và lấy hết ra còn chừa 1 ít thì vẫn bị.
Có khi nào bị bạc đạn của block lạnh không bác. tôi nhìn puli của block thì thấy nó hơi lạng 1 tí xíu thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên