Everest 2008 AT bị lỗi lạ

N
Bình luận: 0Lượt xem: 417

ngocnt610

Tài xế O-H
Báo cáo các Bác, tình hinh con Everest 2008 AT của em bị lỗi lạ lắm ạ.
Hiện trang như sau: Thỉnh thoảng xe em bị lỗi mất đèn lò xo sấy và đèn cá vàng như hình ạ. Khi vào gara thì họ báo lỏng jack cắm vào ECU và đã chêm dây đồng vào lỗ đầu jacks căm vào ECU thì lại được. Tuy nhiên hôm trước em lại bị và ảnh dưới là ảnh mới nhất em vừa chụp, mấy hôm sau em đang định mang xe qua gara thì lúc bật chìa kháo lên lại được.
Báo cáo các bác là bệnh này xe của em bị lặp lại vài lần rồi ạ, Chu kỳ bị như vậy không giống nhau, có đợt vài tháng mới bị. Điển hình là đợt em đi Hà Giang tối hôm đó gần đến thành phố thì bị luôn lúc đó chỉ bị nổi cá vàng nhưng vẫn đi được đến thành phố, tuy nhiên đi rất chậm. Sang hôm sau em chạy đến gara họ đọc lỗi ra là kiểm tra bugi số 3 bị lỗi, tháo ra vệ sinh xong thì vẫn không hết bệnh. Họ mới tháo jack ECU ra để kiểm tra thì phát hiện ra lỗi như kiểu không tiếp xúc chỗ jack cắm ECU nên họ mới thêm dây đồng nhỏ vào các chân jack sau đó lắp lại thì ngon luôn. Đến hôm rồi em ở HN đi có việc thì lại bị ảnh như em đã chụp. Tình trạng như vậy làm em rất không an tâm khi đi đường xa ạ. Các bác có kinh nghiệm xử lý dứt điểm vụ này chỉ cho em với ạ, Hay có gara nào chuyên về điện cho Ford Everest thì mách em với ạ.
Chân thành cảm ơn các Bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên