Em hỏi về Sụt áp ah

trinhquocdinh1
Bình luận: 8Lượt xem: 5,021

trinhquocdinh1

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi là khi đầu nối tại điểm B hoặc điểm C của máy khởi động bị môve mà lúc đề em đo hai cọc ắcquy lại sụt áp nhiều quá ah. Cụ thể là từ 24v sụt xuống kòn dứoi 16v luôn. Như thế thì rất khó xác định là acquy sụt hay sụt ở điểm nào khác ah. Mà em nghỉ là move hai điểm đó acquy kũng chỉ sụt áp như bình thường là xuống 19v đến 20v thoi ah

trinhquocdinh1

Tài xế O-H
Thì bác cứ xử lý cho hết bị lỏng đi rồi đo lại xem sụt cỡ nào
Bắt chặt thì nó chỉ sụt xuống dược 19v thôi bác ah máy nổ ngon lành nhưng bé hơn 16 thì không quay nổi đâu ah. Ý em là néu đo ở acquy nó sụt như thế thì phải tại acquy chứ nhỉ. Như thế nếu nó bị sụt ở một đoạn bất kỳ thì đo ở ác quy vẫn sụt thế thì khó tìm được đoạn bị move và khó kết luận đk ác quy có bị sụt k

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bắt chặt thì nó chỉ sụt xuống dược 19v thôi bác ah máy nổ ngon lành nhưng bé hơn 16 thì không quay nổi đâu ah. Ý em là néu đo ở acquy nó sụt như thế thì phải tại acquy chứ nhỉ. Như thế nếu nó bị sụt ở một đoạn bất kỳ thì đo ở ác quy vẫn sụt thế thì khó tìm được đoạn bị move và khó kết luận đk ác quy có bị sụt k
Tại cả cái mạch đó, bình điện là một phần tử thôi

chatproxx

Tài xế O-H
vấn đề là khi củ đề không quay thì càng sụt áp mạnh chư không. sụt áp là do củ đề. còn cụ xác định sụt áp dây dẫn thì cụ phải đo trên dây chứ đo ắc qui thì cụ xác định sao được, đó là chưa kể hệ thống khác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Ý em là nếu nó bị lỏng ở điểm B chẳng hạn thì làm sao để phân biệt đk là do mạch hay do bình acquy ấy ah. Vì đo ở acquy vẩn bị sụt quá mạnh
Đó là đoạn mạch nối tiếp, bác muốn xác định sụt chỗ nào thì đo áp chỗ đó, vì sụt áp sẽ có giá trị khác nhau trên mỗi đoạn khác nhau. Bác nên đo cường độ dòng điện, kết hợp với đo điện áp sẽ xác định được do đâu

anhkho1

Tài xế O-H
nếu bắt chặt hai điểm kia rồi mà vẩn dưới 16vkhi đề thì em nghĩ nó bị ở cáp ngang nối giữa hai bình hoặc một trong hai cái bình acquy bị hư bác ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên