Em đang làm hộp số và cắt lái dòng máy ủi d85-18 và thấy dòng máy to này hệ thống

Tva2504
Bình luận: 8Lượt xem: 332

thanhb12

Tài xế O-H
Tình hình là e chỉ nghe bác nói là phức tạp, nhưng bác không có 1 cái dữ liệu nào để ae còn biết. It nhất cũng phải có hình chứ

Tva2504

Tài xế O-H
Dạ hình ảnh thì em không có nhưng con máy này đang bị cái bệnh đang chạy thẳng kéo cắt lái thì máy đứng im trong khi ủi thẳng thì vẫn khoẻ ạ

thanhb12

Tài xế O-H
Chịu khó cho cái hình ảnh tổng quan bao gồm hộp số, bố chạy, cắt lái 2 bên đều bị hay chỉ 1 bên bị, tiến lùi điều bị hay chỉ bị 1. Và bác đã tác động những gì rồi

Tva2504

Tài xế O-H
khi chạy thẳng thì vẫn khoẻ bác ạ nhưng cứ cắt lái là máy lại đứng im trục cát đăng k quay nữa bị cả chiều tiến và lùi à mà đời này có biến mô ạ

thanhb12

Tài xế O-H
Vẫn chưa đủ thông tin để chuẩn đoán, khi đi thẳng gặp tải nặng thì có bị đứng im không bác. Bác cung cấp càng nhiều thông tin càng tốt. Còn nghi vấn rất nhiều thì không thể nào đưa ra kết quả chính xác được

thanhb12

Tài xế O-H
Trường hợp của bác thì phải thử máy để chuẩn đoán rất nhiều, "giống như khi đi bác sĩ thì bác sĩ sẽ hỏi rồi xoa xoa người bệnh hỏi có đau không nếu không đau cứ xoa xoa tiếp đến
Khi trúng chỗ thì À NÓ ĐÂY RỒI !" quay trở lại với chủ đề thử hết để loại trừ đã đặc biệt là số dầu thì liên quan đến áp suất nên bây giờ bác kiểm tra lọc, nhớt, cần gạt có khi thụt không hết cũng gay nên hiện tượng đó.
Bác kiểm tra đi kiểm mấy đó trước đi !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên