Điều hòa Huyndai Veracruz 2008 dàn sau không điều khiển được.

gggdgdgdgdgd
Bình luận: 6Lượt xem: 1,903

gggdgdgdgdgd

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi xíu ạ, e có con hyundai veracruz 2008 bị mất lạnh sau, chỉ lạnh ở phía trước, phía sau k điều khiển được, các nút chọn và điều khiển cũng k sáng đèn, e đọc sơ sơ đồ mạch điện, e thấy khó hiểu chỗ relay, e k thấy có gì để điều khiển relay AC cả ạ, với lại cho e hỏi con transistor chỗ e khoanh tròn đỏ nhỏ nó hoạt động như thế nào với lại nó có nhiệm vụ gì được k ạ, và nguyên lý hoạt động của ht lạnh sau như sơ đồ trên được k ạ, e thanks các bác trước ạ.

chatproxx

Tài xế O-H
con này của cụ đã sử dụng hộp cầu chì thông minh và hộp sẽ nhận tín hiệu điều khiển của các hệ thống gửi tới rồi mới ra lệnh mở điện xuống bộ phận chấp hành. với trường hợp của bác rơ le sẽ hoạt động khi có tín hiệu on input của hộp ac phía sau gửi tới hộp cầu chì thông minh. khi đó hộp cầu chì sẽ mở cho dòng điện xuống khiển rơ le
còn con tran cụ nói nó có tác dụng như trở quạt. nó nhận điều khiển từ hộp ac khi có tín hiệu gate thì nó sẽ cho dòng điện từ mô tơ chạy qua nó và nối mát ở GF07

gggdgdgdgdgd

Tài xế O-H
dạ thanks bác nhiều ạ, và bác cho e hỏi thêm chân C LINE đó mình đo điện áp của chân này bao nhiêu là lý tưởng nhất ạ, do e đo chân c line khi bật điều khiển, lúc 8 9 v, lúc thì 11 12v, e k biết như vậy là do bộ điều khiển AC có vấn đề nên điện áp mới k ổn định như vậy hay sao v bác.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho e hỏi xíu ạ, e có con hyundai veracruz 2008 bị mất lạnh sau, chỉ lạnh ở phía trước, phía sau k điều khiển được, các nút chọn và điều khiển cũng k sáng đèn, e đọc sơ sơ đồ mạch điện, e thấy khó hiểu chỗ relay, e k thấy có gì để điều khiển relay AC cả ạ, với lại cho e hỏi con transistor chỗ e khoanh tròn đỏ nhỏ nó hoạt động như thế nào với lại nó có nhiệm vụ gì được k ạ, và nguyên lý hoạt động của ht lạnh sau như sơ đồ trên được k ạ, e thanks các bác trước ạ.

View attachment 81931
Role đóng khi cầu chì AC có điện, khi đó quạt được cấp nguồn dương, còn cái mà bác gọi là transitor sẽ điều khiển tốc độ quạt. Vậy thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ thanks bác nhiều ạ, và bác cho e hỏi thêm chân C LINE đó mình đo điện áp của chân này bao nhiêu là lý tưởng nhất ạ, do e đo chân c line khi bật điều khiển, lúc 8 9 v, lúc thì 11 12v, e k biết như vậy là do bộ điều khiển AC có vấn đề nên điện áp mới k ổn định như vậy hay sao v bác.
Cái chân đó có điều khiển bằng điện áp đâu mà đo vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên