Điều hòa BMW 318i mất lạnh khi chạy tốc độ cao

ricky143
Bình luận: 15Lượt xem: 2,177

ricky143

Tài xế O-H
Công suất tăng liên quan sao tới đóng băng hả bác ?

Theo em thì là do nạp gas với áp suất quá cao. (check bằng cái lỗ ngắm ý, phải có bọt khí thì mới được)
đóng băng thì chạy một lúc là hết lạnh. đây chỉ chạy tốc độ cao mới mất lạnh thôi cụ ạ. chạy dưới 60km/h là lại lạnh bình thường.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e có pan bệnh về điều hòa chưa hiểu mong các cụ chỉ giáo!
xe bmw318i model 2004, lốc mới tinh. Hiện tượng chạy chậm thì mát, chạy tầm trên 60km/h là lạnh kém đặc biệt chạy cao tốc.
rất mong nhận được ý kiến góp ý của các cụ!
Chắc sôi nước rồi

quocdat_pl89

Tài xế O-H
Công suất tăng liên quan sao tới đóng băng hả bác ?

Theo em thì là do nạp gas với áp suất quá cao. (check bằng cái lỗ ngắm ý, phải có bọt khí thì mới được)
Áp suất cao thì phải do cái lốc chứ cụ,sao lại do nạp gas với áp suất cao là thế nào ạ.Theo cụ thì có bọt khí là đủ gas ạ

trungshady

Tài xế O-H
Theo cháu thì do giàn nóng giải nhiệt kém dẫn đến lúc nạp gas không dám cho thêm gas vì áp quá cao. đi tốc độ cao đồng nghĩa với vòng tua lớn khiến lốc hút gas mạnh hơn đến nỗi không còn gas mà hút do chưa kịp tuần hoàn. thậm chí còn có hiện tượng đóng băng đường ống hồi do thiếu gas. cụ cứ mạnh dạn vệ sinh giàn nóng thay lọc gas. kiểm tra lốc có mạt chưa. nên súc hết lại hệ thống và đổ dầu lại đúng lượng. kiểm tra nốt cái quạt ly tâm . đấy là theo ý cháu. chỉ mang tính chất tham khảo. chúc cụ làm được và xong nhớ post lên đây ạ

situlenkinh

Tài xế O-H
căm máy chẩn đoán vào xem khi đoc xem khi đi tốc độ cao loc có bị ngắt điện không rồi xác định tiếp
e có pan bệnh về điều hòa chưa hiểu mong các cụ chỉ giáo!
xe bmw318i model 2004, lốc mới tinh. Hiện tượng chạy chậm thì mát, chạy tầm trên 60km/h là lạnh kém đặc biệt chạy cao tốc.
rất mong nhận được ý kiến góp ý của các cụ![/QUOTEọ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên