đặt góc lái điện bằng x431 pro trên rx350 đời 2010

VeniVidiVici
Bình luận: 10Lượt xem: 2,004

VeniVidiVici

Tài xế O-H
hôm nay xưởng e có con lexus rx350 vào với hiện tượng đánh hết lái nghe một tiếng cạch ở dưới thước lái bên phụ và tay lái khi đánh lái hơi nặng. anh cả trong xưởng của e dùng máy x431 pro ra đặt lại góc lái. sau đó e thấy đánh lái nhẹ hơn. em muốn nhìn và học cách đặt lại góc lái nhưng lúc đó xưởng ngiều việc nên em phải chạy đi làm xe khác, khi xong việc quay lại thì chỉ thấy máy test ở chế độ màn hình này và đánh lái nó nhẹ hơn. em hỏi cách đặt góc lái thì chỉ nhận dc nụ cười trừ. bác nào có video hay tài liệu hoặc đã từng đặt lại góc lái bằng x431 pro hướng dẫn giúp e dc ko a.
Em Xin Cảm Ơn ạ.

AutoLink

Tài xế O-H
hôm nay xưởng e có con lexus rx350 vào với hiện tượng đánh hết lái nghe một tiếng cạch ở dưới thước lái bên phụ và tay lái khi đánh lái hơi nặng. anh cả trong xưởng của e dùng máy x431 pro ra đặt lại góc lái. sau đó e thấy đánh lái nhẹ hơn. em muốn nhìn và học cách đặt lại góc lái nhưng lúc đó xưởng ngiều việc nên em phải chạy đi làm xe khác, khi xong việc quay lại thì chỉ thấy máy test ở chế độ màn hình này và đánh lái nó nhẹ hơn. em hỏi cách đặt góc lái thì chỉ nhận dc nụ cười trừ. bác nào có video hay tài liệu hoặc đã từng đặt lại góc lái bằng x431 pro hướng dẫn giúp e dc ko a.
Em Xin Cảm Ơn ạ.

View attachment 57498
Cái này gọi là "Reset cảm biến mômen lái"

AutoLink

Tài xế O-H
Qui trình "Reset cảm biến mômen lái" trên tool Launch X431 Pro cho xe Toyota/Lexus như sau: (18 bước như mấy hình bên dưới)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em Xin Cảm Ơn ạ.

View attachment 57498
1. Đó không phải là đặt cảm biến góc lái
2. Cười trừ là đúng, có nhớ gì đâu mà chả cười, toàn làm theo máy hướng dẫn thôi mà

VeniVidiVici

Tài xế O-H
1. Đó không phải là đặt cảm biến góc lái
2. Cười trừ là đúng, có nhớ gì đâu mà chả cười, toàn làm theo máy hướng dẫn thôi mà
em tham gia diễn đàn vì mục đích chia sẻ và học hỏi nên.
1. đó ko phải là đặt cảm biến góc lái thì e mong bác giải thích luôn giúp e nó là j.
2. nếu em nhớ và em biết thì chắc chắn e ko đưa câu hỏi lên diễn đàn, bác bánh là ng có nhiều kinh nghiệm, mong bác xoáy ak quên bác bánh hỗ trợ giúp e chứ đừng xoáy em tội nghiệp e.
KÍNH gửi bác : Cai banh xe.

Cai banh xe

em tham gia diễn đàn vì mục đích chia sẻ và học hỏi nên.
1. đó ko phải là đặt cảm biến góc lái thì e mong bác giải thích luôn giúp e nó là j.
2. nếu em nhớ và em biết thì chắc chắn e ko đưa câu hỏi lên diễn đàn, bác bánh là ng có nhiều kinh nghiệm, mong bác xoáy ak quên bác bánh hỗ trợ giúp e chứ đừng xoáy em tội nghiệp e.
KÍNH gửi bác : Cai banh xe.
1. Đó là thao tác đặt điểm 0 cho cảm biến mô men và cảm biến tốc độ quay của mô tơ trợ lái
2. Xoáy nó mới phê chứ
3. Bác đừng học, nhớ cách thao tác làm gì, trong máy nó dẫn mình hết. Quan trọng là thao tác đó dùng để làm gì thôi, đó mới là ứng dụng của mình.

VeniVidiVici

Tài xế O-H
1. Đó là thao tác đặt điểm 0 cho cảm biến mô men và cảm biến tốc độ quay của mô tơ trợ lái
2. Xoáy nó mới phê chứ
3. Bác đừng học, nhớ cách thao tác làm gì, trong máy nó dẫn mình hết. Quan trọng là thao tác đó dùng để làm gì thôi, đó mới là ứng dụng của mình.
đây là cách thông não tốt nhất bác dành cho em. bác có thể cho e hỏi ngu thêm một câu ko ạ.
trong những trường hợp nào thì mình bắt buộc và cần đặt lại ạ.
cảm ơn bác.

AutoLink

Tài xế O-H
đây là cách thông não tốt nhất bác dành cho em. bác có thể cho e hỏi ngu thêm một câu ko ạ.
cảm ơn bác.
Cần làm trong 5 trường hợp (em đánh dấu màu xanh trong hình dưới bác ah)

p/s: bác chịu khó đọc tiếng Anh nhé vì trên tool cũng toàn English thôi ạ

Cai banh xe

cảm ơn bác.
Bắt buộc:
- Thay hộp mới
- Có mã lỗi yêu cầu đặt
Cần: tùy theo ông thợ, cái này thuộc về kỹ năng xử lý vấn đề

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên