đạp phanh mà đèn táp lô sáng,đèn tes cũng sáng..mong các bác giúp em...hyundai 15 tan.2004

C
Bình luận: 6Lượt xem: 4,546

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Thiếu mass (-) ở đèn thắng. Kiểm tra lại thiếu mass 1trong 2 bóng đèn thắng.
Nguyên lý: Đèn thắng và đèn lái là bóng 2 tim, thiếu mass (-) đèn đồng nghĩa với việc khi cấp nguồn cho đèn thắng sẽ cấp qua tim bóng đèn về dây đèn lái. Lúc này dây đèn lái sẽ là (+) được nối tiếp qua 2 tim đèn.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Một là thiếu Mass đèn phanh ,2 là bóng đèn phanh 2 tim bị dính nhau.Nhưng khả năng thứ 2 cao hơn cả ,vì e gặp nhiều rồi.:35:.Rút từng giắc đèn hậu ra để loại trừ ,bên nào rút ra mà hết bệnh thì tháo bóng đèn phanh bên đó ra kiểm tra.

BMW0457

Tài xế O-H
CHÁU thì nghĩ khác,có dây báo từ công tắc chân phanh lên bảng đồng hồ táp lô.để báo đạp phanh.có thể đã bị chập rùi.nên đèn ở đó mới sáng loạn lên thế chứ.cụ kiểm tra xem

hoanmy

Tài xế O-H
chưa chắc đã phải thiếu mas.bác thử tham khảo bệnh của em này xem nhé.có một em xe khách giường lằm vào gara sửa phần đuôi bị hỏng khi ở gara về thì mới phát hiện một bệnh là cứ dạp phanh thì tất cả các đèn hành trình và đèn trong bảng táp no cùng sáng?bật đèn hành trình thì đèn báo phanh,đèn phanh cùng sáng rất nhiều thợ đã kiểm tra(dây mas,đường dây,zolay.....)dều ko tìm ra bệnh nên họ đến nhà em chơi và nhờ em sửa giúp em cho thợ ra kiểm tra và cũng ko phát hiện ra bệnh.họ bắt em trực tiếp kt thì em đã hỏi họ bệnh tình trước kia và sau khi bị bệnh này thì em đã đoán là do bóng đèn họ thay ko đúng(tháo một bên ra kiểm tra ko phát hiện gì em tháo nốt bên phụ ra thì đã phát hiện ra bóng đèn hậu và bóng xi nhan là bóng hai tim nhưng họ lắp nhầm bóng một tim nên đã sinh ra hiện tượng kể trên)bác thử kiểm tra xem sao nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên