Đạp chân phanh lúc nặng, lúc nhẹ!

NguyenvanDuoc
Bình luận: 10Lượt xem: 1,295

NguyenvanDuoc

Tài xế O-H
Tình trạng là xe BMW 750. Đạp chân phanh lúc nhẹ bất thường, lúc nặng. E kiểm tra bình dầu thấy dầu rất bẩn ngả màu vàng nâu đậm. E nghĩ là do dầu bẩn nên phanh như thế, e cho súc dầu toàn hệ thống phanh. Xe nổ máy và e nhồi phanh để xả dầu cũ tại ốc xả gió phía sau phải, hút dk ít dầu thì dù có đạp phanh thì dầu ko ra nữa. Như vậy có phải bị heo dầu cái ko các bá?( trong quá trình xả dầu cũ, châm thêm dầu mới thường xuyên). Mong ae nào biết, cần giúp đỡ ạ! Cám ơn các bác

hungee

Tài xế O-H
Tình trạng là xe BMW 750. Đạp chân phanh lúc nhẹ bất thường, lúc nặng. E kiểm tra bình dầu thấy dầu rất bẩn ngả màu vàng nâu đậm. E nghĩ là do dầu bẩn nên phanh như thế, e cho súc dầu toàn hệ thống phanh. Xe nổ máy và e nhồi phanh để xả dầu cũ tại ốc xả gió phía sau phải, hút dk ít dầu thì dù có đạp phanh thì dầu ko ra nữa. Như vậy có phải bị heo dầu cái ko các bá?( trong quá trình xả dầu cũ, châm thêm dầu mới thường xuyên). Mong ae nào biết, cần giúp đỡ ạ! Cám ơn các bác
Bác kt tổng chắc phớt mòn m. Dầu mới bẩn

hathang1603

Tài xế O-H
Nếu

hathang1603

Tài xế O-H
Nếu bác kiểm tra xem có bị e ko ?nếu ko chỉ kiểm tra có cup ben nào đó bị hỏng thôi .có thể là ở cup ben ở bánh xe hoặc ở tổng phanh trên.... còn đạp lúc nàng lúc nặng lúc nhẹ cũng có thể do cái màng của bầu trợ lực chân phanh bị hở ....

NguyenvanDuoc

Tài xế O-H
E đã tháo phanh tổng ra kiểm tra, thì thấy cuppen nở nên thay phanh tổng. Tiện thể, xã dầu cũ thay dầu mới dễ dàng. Xả gió hoàn thiện đạp có pedal, đạp 1 hồi thì lại bị tình trạng như trước của xe. E kiểm tra bơm chân không hút OK, van chân không Ok. E quyết định tháo bầu trợ lực ra, thì thấy lò xo bên trong bị chồng lên 1 nấc. E thắc mắt có nên thay bầu trợ lực ko các bác.

chu_thodien

Tài xế O-H
Không biết nặng bác nói là mức độ nào, có như kiểu mất trợ lực không. nếu nặng một cách bất thường, em thì nghĩ liên quan đến trợ lực bác ạ. Bởi bác không có đề cập gì đến hiện tượng phanh không ăn, nên cũng không đến mức tắc đường ống dầu dẫn đến trợ lực nặng được. Mà trợ lực phanh hoạt động bất thường, trợ lực không đảm bảo yêu cầu nên cảm giác nặng hơn.

Em nghĩ nên ưu tiên kiểm tra hệ thống trợ lực chân không trước ạ. Từ bộ phận tạo ra chân không, ống đến van, cuối cùng là bộ phận chập hành tức là bộ trợ lực.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên