Công tắc nhiệt độ nước làm mát?

Phanhuycuong
Bình luận: 6Lượt xem: 1,088

Phanhuycuong

Tài xế O-H
xe em 5 chỗ,máy 2.0 xăng,có 2 quạt :1 dàn lạnh,1 làm mát động cơ,giờ em cho cái quạt làm mát hoạt động qua 1 công tắc nhiệt độ nước(coolant temperature switch) làm mát mà nó được cắm trực tiếp vào đường ống nước làm mát,em thử công tắc trên thì nó nối mạch khi nhiệt độ nước làm mát là 85 độ C,do là xe em mua lại nên em thấy công tắc này được cắm vào đường ống từ két nước đi vào động cơ(sau van hằng nhiệt,sau quạt làm mát) ,theo em thì bắt công tắc ngay sau van hằng nhiệt mới đúng chứ ạ.vì khi van hằng nhiệt mở thì quạt làm sẽ hoạt động sẽ hoạt động,các bác cho em hỏi em làm như vậy có đúng không ạ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xe em 5 chỗ,máy 2.0 xăng,có 2 quạt :1 dàn lạnh,1 làm mát động cơ,giờ em cho cái quạt làm mát hoạt động qua 1 công tắc nhiệt độ nước(coolant temperature switch) làm mát mà nó được cắm trực tiếp vào đường ống nước làm mát,em thử công tắc trên thì nó nối mạch khi nhiệt độ nước làm mát là 85 độ C,do là xe em mua lại nên em thấy công tắc này được cắm vào đường ống từ két nước đi vào động cơ(sau van hằng nhiệt,sau quạt làm mát) ,theo em thì bắt công tắc ngay sau van hằng nhiệt mới đúng chứ ạ.vì khi van hằng nhiệt mở thì quạt làm sẽ hoạt động sẽ hoạt động,các bác cho em hỏi em làm như vậy có đúng không ạ?
1/ Sao bác biết 1 cái cho động cơ, 1 cái cho điều hòa là đúng?
2/ Van hằng nhiệt xe bác nằm ở đâu
3/ Công tắc nằm sau van hằng nhiệt như bác muốn rồi còn kêu chi nữa
4/ Chốt lại không biết xe bác xe gì, vấn đề của bác là gì, và bác muốn gì
5/ Bác nên mang xe đi xưởng nếu cảm thấy có vấn đề. Nói rõ vấn đề với thợ, chứ đừng áp đặt suy nghĩ của mình cho thợ, sẽ khó làm lắm, vì chắc gì sự hiểu biết của bác về xe đã là đúng

Mecxibopcu

Tài xế O-H
Nghe như honda civic hả bác?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên