côn xe máy

virtuebaron
Bình luận: 12Lượt xem: 2,060

virtuebaron

Tài xế O-H
Tại gần đây xe em máy vẫn ngon nhưng mà tăng tốc hơi kém, em nghĩ là do côn. Vậy các cụ cho em hỏi , côn xe máy đi được bao nhiêu km thì phải thay ah ?! Khi thay thì có lưu ý gì không và những dấu hiệu nhận biết khi côn xe bị hỏng hóc ?!
Mong được các cụ tư vấn ah !! :)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
-Tại sao biết là máy vẫn ngon???
-Độ bền của côn phụ thuộc chất lượng của côn, chất lượng người lái, chất lượng đường và độ dài của đường
-Dấu hiệu nhận biết côn hỏng:
+ Khi tăng ga, tua máy lên nhưng xe không tăng tốc ngay
+ Khi tăng ga, có hiện tượng rung/giật. Hiện tượng này sẽ giảm dần sau vài giây (tùy thuộc vào tải)

virtuebaron

Tài xế O-H
-Tại sao biết là máy vẫn ngon???
-Độ bền của côn phụ thuộc chất lượng của côn, chất lượng người lái, chất lượng đường và độ dài của đường
-Dấu hiệu nhận biết côn hỏng:
+ Khi tăng ga, tua máy lên nhưng xe không tăng tốc ngay
+ Khi tăng ga, có hiện tượng rung/giật. Hiện tượng này sẽ giảm dần sau vài giây (tùy thuộc vào tải)
em nghĩ máy ngon vì tiếng máy vẫn tròn, đều, chắc ah !! :D
Theo như dấu hiệu cụ đưa ra thì chắc là côn xe em mòn thật rồi, từ tốc độ thấp em vít ga nhưng mà xe tăng tốc rất chậm, có khi phải nhả bớt ga để xe nó tăng tốc kịp.
Vậy giờ thay côn có gì phức tạp ko ah cụ ??!

Cai banh xe

Theo như dấu hiệu cụ đưa ra thì chắc là côn xe em mòn thật rồi, từ tốc độ thấp em vít ga nhưng mà xe tăng tốc rất chậm, có khi phải nhả bớt ga để xe nó tăng tốc kịp.

Nhưng xe của bác là xe gì nhỉ?

Cai banh xe

em đi con wave s thôi ah !!! :D

Cái này thì quá đơn giản, ra chỗ làm xe máy hết tầm 2 tiếng, giá thì tùy vào loại phụ tùng, rẻ nhất tầm 400k, bao gồm: thay các lá côn sau, dán lại búa côn trước, mài láng lại chuông côn trước. Nên mang ra hàng nào có máy tiện để làm thì rẻ, nhanh hơn vì các cửa hàng cũng mang đến đấy thuê làm thôi chứ không tự làm được. Làm xong thì không nên đi ngay mà phải nổ máy chạy tầm 1 tiếng để các tấm ma sat ngấm dầu hết cỡ. Đi ngay cũng được, nhưng không bền và êm lâu được. Giá trên không bao gồm dầu máy nhé.
Tôi có người bạn có đủ máy các loại: tiện, doa xy lanh, ép biên, mài cam, mài cò, mài đĩa phanh, nắn càng nên tôi hay đến làm. Sướng nhất là làm theo ý thích của mình thoải mái. Mỗi tội cứ phải đi xa

virtuebaron

Tài xế O-H
Cái này thì quá đơn giản, ra chỗ làm xe máy hết tầm 2 tiếng, giá thì tùy vào loại phụ tùng, rẻ nhất tầm 400k, bao gồm: thay các lá côn sau, dán lại búa côn trước, mài láng lại chuông côn trước. Nên mang ra hàng nào có máy tiện để làm thì rẻ, nhanh hơn vì các cửa hàng cũng mang đến đấy thuê làm thôi chứ không tự làm được. Làm xong thì không nên đi ngay mà phải nổ máy chạy tầm 1 tiếng để các tấm ma sat ngấm dầu hết cỡ. Đi ngay cũng được, nhưng không bền và êm lâu được. Giá trên không bao gồm dầu máy nhé.
Tôi có người bạn có đủ máy các loại: tiện, doa xy lanh, ép biên, mài cam, mài cò, mài đĩa phanh, nắn càng nên tôi hay đến làm. Sướng nhất là làm theo ý thích của mình thoải mái. Mỗi tội cứ phải đi xa
ui, cụ tư vấn kĩ thế này thì em ko có j phải thắc mắc nữa rồi !!! :D . đa tạ cụ nhiều nha !!! :D

Cai banh xe

Thế nào bác chủ? Đã có bộ côn mới để vi vu ngày Tết chưa, chẳng thấy báo cáo, rì viu gì cả

mk4you

Tài xế O-H
không biết chỗ quen của bác ở đâu trên Hà Nội ạ

mk4you

Tài xế O-H
còn nếu tự tay mình mà làm côn thì cũng rẻ .có 2 loại côn 1 giá là dán côn 30k và 150k đấy là theo giá thợ mang đi làm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên