Con đường đam mê hay con đường của cuộc sống

tendacar
Bình luận: 14Lượt xem: 2,230

tendacar

Tài xế O-H
Kính gửi anh em. Khi chọn con đường ô tô mình không biết anh em nghĩ như thế nào, theo mình thì chỉ có cái đam mê hoặc chén cơm manh áo. Công việc ô tô anh hiểu nhiều mà đam mê thì lương chẳng đủ mua sữa cho con. Và cũng chưa nói hết khi anh em mới xin vô còn ma cũ ăn hiếp ma mới. Rồi cạnh trạnh cao thấp...trong khi mình vẫn làm lính sao không nhịn nhau mà kiếm cơm. Nếu mình giỏi thì hãy mở cty và tuyển thợ thì sẽ hiểu. Gửi anh em xem cho vui

vietdung1991vn

Tài xế O-H
Kính gửi anh em. Khi chọn con đường ô tô mình không biết anh em nghĩ như thế nào, theo mình thì chỉ có cái đam mê hoặc chén cơm manh áo. Công việc ô tô anh hiểu nhiều mà đam mê thì lương chẳng đủ mua sữa cho con. Và cũng chưa nói hết khi anh em mới xin vô còn ma cũ ăn hiếp ma mới. Rồi cạnh trạnh cao thấp...trong khi mình vẫn làm lính sao không nhịn nhau mà kiếm cơm. Nếu mình giỏi thì hãy mở cty và tuyển thợ thì sẽ hiểu. Gửi anh em xem cho vui
Tâm sự chung của những anh em làm thợ. Làm vì đam mê nhưng cũng phải ăn chứ, suốt ngày ăn ốc uống dầu cũng không no được cụ ơi. Cùng là thợ với nhau thì nên hộ trợ, giúp đỡ nhau.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Những điều bác thấy là điều tất yếu của cuộc sống. Bởi vì, hầu hết những đồng nghiệp của chúng ta đều có xuất phát từ nông dân, cho nên cái tầm suy nghĩ thấp, tầm nhìn rất ngắn, không đoàn kết mà lại bè phái cục bộ, loanh quanh chỉ nghĩ kiểu trong lũy tre làng. Để cải thiện, thì bản thân mỗi chúng ta phải thay đổi trước. Có ai dám là người đi trước không???

haduytuan

Tài xế O-H
Kỹ thuật nói chung và ô tô nói riêng các ông chủ đều đi lên từ thợ mà.Tuy vậy ai cũng suy nghĩ làm chchủ thì lấy ai làm thợ hả bác

thangpvps

Tài xế O-H
Con đường cuộc đời không ai giống ai bạn ạ, con đường tốt nhất là con đường mà ta sẽ chọn để đi và sẽ đưa ta tới đích. Ai đứng núi này trông núi nọ thì ở lại ven đường, vậy thôi.

Vui97

Tài xế O-H
Các bác (anh) cho em ít kinh nghiệm với ạ.E là sinh viên năm thứ 2 sang năm 3 nghành công nghệ oto,muốn đi tìm chỗ để học việc và mở mang kiến thức thực tế mà không rõ tâm lý của các chủ garage có nhận sinh viên như em không.Mong các bác(anh) cho em ý kiến ạ.Em Cảm ơn rất nhiều ạ!

nextgen

Tài xế O-H
Những điều bác thấy là điều tất yếu của cuộc sống. Bởi vì, hầu hết những đồng nghiệp của chúng ta đều có xuất phát từ nông dân, cho nên cái tầm suy nghĩ thấp, tầm nhìn rất ngắn, không đoàn kết mà lại bè phái cục bộ, loanh quanh chỉ nghĩ kiểu trong lũy tre làng. Để cải thiện, thì bản thân mỗi chúng ta phải thay đổi trước. Có ai dám là người đi trước không???

Em lại nghĩ khác bác, em thấy dân ở TP họ mới cạnh tranh cao thấp, suốt ngày chỉ lo đi nhìn người khác làm sao rồi tìm cách triệt hạ đối thủ, người ở nông thôn thì nhiều người họ rất chân thật, mà cái thật đôi khi chịu thiệt

TrungABCDE

Tài xế O-H
Em lại nghĩ khác bác, em thấy dân ở TP họ mới cạnh tranh cao thấp, suốt ngày chỉ lo đi nhìn người khác làm sao rồi tìm cách triệt hạ đối thủ, người ở nông thôn thì nhiều người họ rất chân thật, mà cái thật đôi khi chịu thiệt
Bác lại phân biệt nông thôn thành thị rồi. Chủ yếu là ở cái Tâm mỗi người thôi, có người tâm thiện ác khẩu, có người thì tâm ác , khẩu thiện.

Về cơ bản là chỉ có về quê nhà là ấm áp thôi .

nextgen

Tài xế O-H
Bác lại phân biệt nông thôn thành thị rồi. Chủ yếu là ở cái Tâm mỗi người thôi, có người tâm thiện ác khẩu, có người thì tâm ác , khẩu thiện.

Về cơ bản là chỉ có về quê nhà là ấm áp thôi .

Mỗi người mỗi khác và cũng khác hoàn cảnh, đấy là mình nhận định thế thôi, chứ nhiều khi cũng gặp được chủ gara tốt thì đầy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Dân thành phố thì cũng từ nông dân mà ra, bản chất khó thay đổi. Chắc tầm 3 đời mới hết được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên