Cho em hỏi là nếu em tốt nghiệp ĐH ô tô thì lương có thể ngoài 10 triệu không ạ?

NguyenKhanq
Bình luận: 18Lượt xem: 1,624

NguyenKhanq

Tài xế O-H
Xin chào các bác . em đang là sinh viên năm nhất học ở sg . cho em được hỏi là nếu em tốt nghiệp đại học và em cố gắng thì lương của em có thể ngoài 10 triệu không ạ . và mất bao lâu để em có thể đạt gần tới mục tiêu đó . để mau đạt được mục tiêu đó thì em nên chọn vào gara hay hãng .vì em thường thấy các cmt học đh rồi lương cũm 3-4tr sau 5 năm , học rồi cũng bỏ nghề , nghề này bạc bẽo lắm không nuôi nỗi bản thân,.... Em mong các bác đang theo nghề cho em ý kiến , vì nhà em cũng là lao động chân tay mà bỏ ra số tiền khá lớn để em học đại học cuối cùng chẳng lo được cho ba mẹ thì chắc em bỏ học sớm làm công nhân giúp gia đình.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Xin chào các bác . em đang là sinh viên năm nhất học ở sg . cho em được hỏi là nếu em tốt nghiệp đại học và em cố gắng thì lương của em có thể ngoài 10 triệu không ạ . và mất bao lâu để em có thể đạt gần tới mục tiêu đó . để mau đạt được mục tiêu đó thì em nên chọn vào gara hay hãng .vì em thường thấy các cmt học đh rồi lương cũm 3-4tr sau 5 năm , học rồi cũng bỏ nghề , nghề này bạc bẽo lắm không nuôi nỗi bản thân,.... Em mong các bác đang theo nghề cho em ý kiến , vì nhà em cũng là lao động chân tay mà bỏ ra số tiền khá lớn để em học đại học cuối cùng chẳng lo được cho ba mẹ thì chắc em bỏ học sớm làm công nhân giúp gia đình.
Học thấp thì ăn nhanh, học cao thì cơ hội ăn to và bền hơn (chỉ là cơ hội thôi nhé)
Cái gì cũng có giá của nó cả, tuỳ bác chọn thôi . Nhưng theo tôi thì chịu khó mà học cho tốt, đừng nghĩ lung tung nó phân tâm

MRPUTIN

Tài xế O-H
anh cũng học ô tô tốt nghiệp năm 2009 anh hiện tại làm trái nghề
nếu e chọn nghề vì đam mê thì nên học còn học ô tô đã là rất khó hơn các nghành khác ,ra trường rất khó xin việc nhu cầu việc làm ít và mức lương cũng không cao lắm
để dễ xin việc nhất là học nghề công nghệ may

MRPUTIN

Tài xế O-H
anh cũng như e bố mẹ làm ruộng cũng vất vả...hồi xưa chọn nghề ko ai định hướng thích ô tô .........e hãy dừng lại 1 ngày xem địa phương e nơi e ở hoặc các KCN nghề nào dễ xin việc nhất thì học
hiện tại a đang đi làm QA may học nghề may có nhiều định hướng làm kỹ thuật giác sơ đồ, kỹ thuật theo chuyền...nếu tiếng anh tốt lương sẽ rất cao

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
anh cũng học ô tô tốt nghiệp năm 2009 anh hiện tại làm trái nghề
nếu e chọn nghề vì đam mê thì nên học còn học ô tô đã là rất khó hơn các nghành khác ,ra trường rất khó xin việc nhu cầu việc làm ít và mức lương cũng không cao lắm
để dễ xin việc nhất là học nghề công nghệ may
Công nhận, công nghệ dệt may giờ vẫn còn khá dễ, khá thoáng cho việc phát triển bản thân. Tầm 5 năm nữa sẽ khó hơn vì nó định hình rõ hơn mất rồi

Giadnh1

Tài xế O-H
E nên xác định lại mình học ô tô là vì thích hay vì ko biết chọn ngành gì rồi chọn đại ô tô? Nếu là vì thích thì hãy yên tâm mà theo đuổi ước mơ, kiểu gì thì cũng sống tốt dù ban đầu sẽ chông ggai lắm đấy. Bác Dương Trường Hải cũng xuất thân từ thợ ô tô đấy e ạ, giờ giàu nứt vách đấy thôi :)

DonqNquyen

Tài xế O-H
Học xong ra trường thì lương cũng thấp, nhưng ngành gì cũng cần kinh nghiệm, sau đó đi đàm phán chỗ khác. tốt nghiệp xong đi làm 1-2 xưởng dịch vụ, bán hàng hay sửa chữa cũng được. 2-3 năm sau nếu k phát triển ở đó thì lấy kinh nghiệm đi xin chỗ khác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên