Chevrolet Cruze 2016 cần các bác tư ạ

doinfinity
Bình luận: 5Lượt xem: 1,195

doinfinity

Tài xế O-H
Chả là hôm nay có vị khách đến cầu cứu, xe đề không nổ được. Em đến bảo khách đề thử thì đề khỏe, kiểm tra cầu chì không làm sao, cắm máy gcan không báo lỗi gì. Sau đó em kiểm tra thì vẫn thấy xăng bơm lên nhưng chưa đo được áp, kiểm tra đai CAM cũng vẫn ok, kiểm tra thử nguồn của MAP thì vẫn có nguồn 5v nên em nghĩ hộp vẫn đủ yếu tố. Kiểm tra đến lửa thì không có, đo thử nguồn giắc mobin (có 3 chân) thì chỉ có chân giữa (trắng soc xanh lam) là có nguồn 12v còn 2 chân còn lại (vàng và trắng) không thấy gì. Em chưa rõ chân nào là âm, chân nào là tín hiệu nên lên đây nhờ các bác ạ.

hungee

Tài xế O-H
Chả là hôm nay có vị khách đến cầu cứu, xe đề không nổ được. Em đến bảo khách đề thử thì đề khỏe, kiểm tra cầu chì không làm sao, cắm máy gcan không báo lỗi gì. Sau đó em kiểm tra thì vẫn thấy xăng bơm lên nhưng chưa đo được áp, kiểm tra đai CAM cũng vẫn ok, kiểm tra thử nguồn của MAP thì vẫn có nguồn 5v nên em nghĩ hộp vẫn đủ yếu tố. Kiểm tra đến lửa thì không có, đo thử nguồn giắc mobin (có 3 chân) thì chỉ có chân giữa (trắng soc xanh lam) là có nguồn 12v còn 2 chân còn lại (vàng và trắng) không thấy gì. Em chưa rõ chân nào là âm, chân nào là tín hiệu nên lên đây nhờ các bác ạ.
thay het ca bo mobin là dc :))

anan_papo

Tài xế O-H
bọn laceti e thay mô bin nhiều lắm rồi. mà nó hay chết mobin cụ ak. cụ thay loại xịn tí o đi mấy bữa lại chết đấy.

doinfinity

Tài xế O-H
bọn laceti e thay mô bin nhiều lắm rồi. mà nó hay chết mobin cụ ak. cụ thay loại xịn tí o đi mấy bữa lại chết đấy.
Hôm nay đến thì xem datalist nó lại k báo vòng tua máy lúc đề nhưng lại k báo lỗi gì liên quan đến báo lỗi trục cơ, đang nghi con cảm biến chập chờn vì có lúc nó báo lên 260 rpm xong lại im luôn nên e lại chưa thay thử mobin bác ạ. Còn 1 vấn đề nữa là vào dữ liệu bảng taplo nó báo cả nguồn qua khóa đang thấp (ắc qui của xe cũng dc hơn 2 năm rồi), kích bình khác vào cũng k nổ. Xe ở xa xưởng quá nên e hẹn khách kéo xe về để ngâm cứu vì chạy đi chạy lại bất tiện nhưng chưa thấy khách xuất hiện.hihi

taixethanhbinh

Tài xế O-H
bác lấy đèn thử lead cắm vào dương và thử vào dây trắng và vàng khi đề máy xem có nguồn âm cấp ra nhịp đèn không nếu có bác thay mô bin ạ
chúc bác sớm tìm ra bệnh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên