Cấp cứu ford transit 2008

P
Bình luận: 15Lượt xem: 2,241

phuongauto1984

Tài xế O-H
Chào các cụ ! tình hình xưởng em đang làm chon ford transit 2008 , nó có hiện tượng khó nổ , sau một thời gian thì không nổ được nữa . Dùng máy gscan để quét thì báo lỗi P0335 crankshaft posititon sensor a circuit . Đã thay 2cảm biến trục cơ , nhưng vẫn không nổ được, đề lên lại báo lỗi P0335 . Kiểm tra dây vẫn thông .Mong các cụ giúp đỡ

giangvodinh

Tài xế O-H
để dầu lên có mạnh ko bác.nếu mạnh thì kiểm tra cảm biến trục cơ cảm biến cam.rùi tiếp theo kiểm tra tâm nó có bị nhảy sên ko loại trừ từng cái đi

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
con này ở phú thọ phải ko cụ linh sơn
cụ xem lại mạch dây đi vì em thấy cậu ấy tả là vào data khi đề vòng tua ko báo và đo lại có 3 dây thông nên chân hộp trong khi đó cb truc cơ có hai dây thôi

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Thank các cụ ! để mai em kiểm tra lại
cụ chủ lưu ý nếu cảm biến đã thay dây đã đo thông khiểm tra cam cơ chuẩn dấu thì cụ yên tâm là hỏng hộp nhé.
[MERGETIME="1416750386"][/MERGETIME]
cụ chủ lưu ý nếu cảm biến đã thay dây đã đo thông khiểm tra cam cơ chuẩn dấu thì cụ yên tâm là hỏng hộp nhé.
hộp nó ở gần đèn trước bên tài ấy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các cụ ! tình hình xưởng em đang làm chon ford transit 2008 , nó có hiện tượng khó nổ , sau một thời gian thì không nổ được nữa . Dùng máy gscan để quét thì báo lỗi P0335 crankshaft posititon sensor a circuit . Đã thay 2cảm biến trục cơ , nhưng vẫn không nổ được, đề lên lại báo lỗi P0335 . Kiểm tra dây vẫn thông .Mong các cụ giúp đỡ
Dây bị chập cũng thông mà bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dòng này thì em chưa gặp nên không biết nó sài dây coa roa hay xích cam nửa. nhưng níu sài day coa roa thì cụ kiểm tra luôn cái mặc tiếp điểm của cảm biến mà lấy tín hiệu ấy cụ .
[MERGETIME="1420292636"][/MERGETIME]
dòng này thì em chưa gặp nên không biết nó sài dây coa roa hay xích cam nửa. nhưng níu sài day coa roa thì cụ kiểm tra luôn cái mặc tiếp điểm của cảm biến mà lấy tín hiệu ấy cụ .
Không ai lại gọi cái ấy là tiếp điểm cả, bác ạ

ngotankhoaqn

Tài xế O-H
Xe mình máy dầu hả cụ?
Nếu máy dầu cụ mở kim phun đi kiểm tra thử? Kim phun bị hỏng, hồi dầu về nhiều cũng gây nên hiện tượng khó nổ đó cụ

giangvodinh

Tài xế O-H
con này dùng xích cam thì nhảy thế nào được.nó tăng tự động. nhiều khi các bác cứ tự tin vào cái máy chẩn đoán quá. sao cụ không kiểm tra các thứ khác nữa.
sao ko nhảy sên được bác.trường hợp sên chùng lỏng quá hết tân nhảy sên là chuyện bt thui.nhưng mà nhảy sên mà ko nổ được máy thì cung ít xảy ra lắm vì có nhảy sên thì cũng nhảy sai 1 ren thui thì máy vẫn nổ nhưng mà rung gật và gõ lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên