Cần giúp đỡ xe KIA Morning 2007 báo lỗi

dtdk17
Bình luận: 18Lượt xem: 3,775

dtdk17

Tài xế O-H
xe kia morning 2007 số tự động.
xe báo lỗi p0700.{transmission control system MIL request.{lỗi mạch yêu cầu đèn báo sự cố {MIL}của h/t đk hộp số}
em đã k/t h/t dây thì ook.còn hộp TCM thì em chưa kt.vì chủ xe họ bận.
các cụ chem cho em phát xem nó bị như thế nào ạ

quynhhieu

Tài xế O-H
xe kia morning 2007 số tự động.
xe báo lỗi p0700.{transmission control system MIL request.{lỗi mạch yêu cầu đèn báo sự cố {MIL}của h/t đk hộp số}
em đã k/t h/t dây thì ook.còn hộp TCM thì em chưa kt.vì chủ xe họ bận.
các cụ chem cho em phát xem nó bị như thế nào ạ
bác đã chạy thử xe ở tất cả các dãy số chưa, cả số lùi nữa thấy có hiện tượng gì bất thường không ? pan bệnh bác đưa như vậy chẩn đoán sao nổi.

dtdk17

Tài xế O-H
bác đã chạy thử xe ở tất cả các dãy số chưa, cả số lùi nữa thấy có hiện tượng gì bất thường không ? pan bệnh bác đưa như vậy chẩn đoán sao nổi.
nó ko có hiện tượng gì lạ cả cụ ạ.chỉ lổi check vậy thôi.em kt tra hết dây dợ rùi.chỉ còn cái tcm là chưa bổ ra kt thôi

garatuantrang

Tài xế O-H
nó ko có hiện tượng gì lạ cả cụ ạ.chỉ lổi check vậy thôi.em kt tra hết dây dợ rùi.chỉ còn cái tcm là chưa bổ ra kt thôi
theo như mã lỗi này thì chỉ liên quan tới dây điện và hộp TCM thôi mà bác khẳng định dây dợ ok rồi thì mạnh dạn kiểm tra hộp TCM thôi

dtdk17

Tài xế O-H
theo như mã lỗi này thì chỉ liên quan tới dây điện và hộp TCM thôi mà bác khẳng định dây dợ ok rồi thì mạnh dạn kiểm tra hộp TCM thôi
View attachment 50988
cụ cũng học thầy dũng ra hả.dtd khóa bao nhiêu?dtdcode phiên bản bao nhiêu rùi.học sau chắc nhiều cái hay hon bọn tớ nhỉ.

họ đánh xe đi rùi.ko còn cơ hội để bổ nữa cụ ạ.hôm nào mua lấy cái về bổ xem thế nào.thanks cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên