Cảm biến nhiệt độ mặt máy.

RichDad
Bình luận: 5Lượt xem: 2,242

RichDad

Tài xế O-H
Chả là em có con xe ford transit cổ đời 2004. Xe đi nóng ơi là nóng mà nhiệt độ chỉ tăng nhích có 1 ít, có khi còn chả tăng. E tháo nó ra rồi lấy bật lửa hơ qua thì lại thấy đồng hồ báo nhiệt độ tăng. Liệu có phải em nó đã hỏng không ạ? Các cụ giúp e với ạ.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chả là em có con xe ford transit cổ đời 2004. Xe đi nóng ơi là nóng mà nhiệt độ chỉ tăng nhích có 1 ít, có khi còn chả tăng. E tháo nó ra rồi lấy bật lửa hơ qua thì lại thấy đồng hồ báo nhiệt độ tăng. Liệu có phải em nó đã hỏng không ạ? Các cụ giúp e với ạ.
Bác thay van hằng nhiệt, thông két nước đi rồi tính tiếp

muonchuyennghe

Tài xế O-H
Nóng là bao nhiêu, có đến mức sôi nước không,có hao nước không hả bác. Bác dùng bật lửa hơ cảm biến mà kim nhiệt vẫn lên thì tôi nghĩ là chưa chắc nó đã hỏng, bác cứ vệ sinh thông rửa két nước và thay van hằng nhiệt như bác Bánh đã nói, kiếm tra nắp két và bầu ly tâm quạt gió xem có được không

mayxaydunghk

Tài xế O-H
cụ dùng đồng hồ đo nhiệt kiểm tra nhiệt độ của nước làm mát xem nó bao nhiêu độ, còn cảm biến như vậy thì chắc vẫn còn f=dùng được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên