Cảm biến bánh xe loại hall trên xe SONATA

Vodaiphuoc
Bình luận: 10Lượt xem: 1,727

longthacohagiang

Tài xế O-H
cảm biến lắp trên xe sonata có 2 dây gồm có một dây nguồn và một dây tín hiệu,cụ kiểm tra bằng cách bật on chìa khóa sau đó đo điện áp của giắc nối với mát sẽ có một chân điện áp 12v chân còn lại là chân tín hiệu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho em hỏi cách kiểm tra chân nguồn (Vcc) cảm biến bánh xe trên sonata với ạ? em rút giắc đo nguồn mà không thấy nguồn ( đã loại trừ dây điện bị đứt hay cảm biến bị hỏng)! mong các cụ giúp đỡ em với ạ!
Bật khóa điện và cắm đồng hồ vào thôi

Vodaiphuoc

Tài xế O-H
cảm biến lắp trên xe sonata có 2 dây gồm có một dây nguồn và một dây tín hiệu,cụ kiểm tra bằng cách bật on chìa khóa sau đó đo điện áp của giắc nối với mát sẽ có một chân điện áp 12v chân còn lại là chân tín hiệu
Em cảm ơn bác ạ.có đều em thắc mắc ở chổ thường khi em đo nguồn đều được.vậy mà hôm qua lại đo nguồn không thấy.

Vodaiphuoc

Tài xế O-H
Sao lại thế hả bác?? Có thể cho anh em biết được không??
dạ cũng không có gì bác.tại em làm ít nên còn non kinh nghiệm...theo em thử trên con tucson thì khi rút giắc điện ra thì hệ thống sẽ báo lỗi(cái này em không dùng máy test để đọc lỗi,nhưng nhìn trên đồng hồ thì báo đèn trơn trượt.abs.hệ thống hỗ trợ đỗ đèo) lúc này em đo nguồn thì không thấy.cắm giắc vào đo từ phía sau giắc cũng không có nguồn.vậy là em off/on(lúc này đèn báo abs,trơn trượt...tắt) lại chìa khóa,xuống đo nguồn ở phía sau giắc thì lại có.em nghĩ rằng khi rút giắc ra hệ thống báo lỗi nên đo nguồn không có...riêng con i10 em rút giắc điện ra đo vẫn có...chắc bữa nào có dịp em phải kiểm tra lại cho chắc ăn.hì

Vodaiphuoc

Tài xế O-H
em vẫn còn thắc mắc ở chỗ nếu xe vào báo lỗi abs.vậy lúc đó nếu mình muốn đo nguồn của cảm biến thì phải xóa lỗi trước à.không biết có được không...o_O

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên