các cụ giúp em cách đấu đài trên ô tô!

N
Bình luận: 9Lượt xem: 2,291

son04

Tài xế O-H
Cụ hỏi chung chung kiểu đó không có thánh nào đủ trình độ trả lời được đâu cụ à,cụ phải nói cụ thể xe nào,theo như mình biết là casset cần hay nguồn dương(+),1 là dương ACC và dương trực với một dây âm(-) là đủ cung cấp nguồn cho casset lên nguồn,còn mấy dây linh tinh còn lại chỉ là dây loa,nguồn cho camera,.........

nightmare.46

Tài xế O-H
em muốn hỏi cái loa trầm ạ em thấy nó có cái dây xanh trắng kí hiệu là p-con ma không biết đấu đi đâu ạ! kính các cụ chỉ giáo ạ!

cocacola

Tài xế O-H
Đài gì thưa cụ?cụ bật đài lên rồi dùng bông thử đo vao đây đó xem nó có điện gì?nếu có dương thì dây đó là đây điều khiển anten,hoạc dùng để điều khiển loa trầm!

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Dây của loa trầm ak? Vậy dây này là dây kích thích, dây này sẽ đấu + B, dây này e thường nối vào dây loa sub trên đầu ( nếu có) ko thì e đấu vào sau ACC

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
dây này là dây điều khiển thôi, dây làm việc của nó là 2 dây màu vàng ( nếu đúng trường hợp này) cũng đấu vào B+,thường e đi dây ra ngoài đấu vào cọc dương ăcquy. Còn 2 dây đen ra mát.
ở dđ đã có chủ đề nói về vấn đề này rồi, cụ nên khai thác tốt chức năng tìm kiếm trên dđ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên