Bơn thủy lực piston trục nghiêng

TranTong
Bình luận: 14Lượt xem: 3,048

TranTong

Tài xế O-H
Thưa các cụ. Em đang có vấn đề với bơm thủy lực cần các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo.
Type của bơm là A7V20DR1L.... Bơm này chiều quay trái và bị hư em thay nó bằng Bơm A7V20DR1R.. có chiều quay phải. Các bác cho em hỏi nếu em đổi chiều quay motor điện thì bơm mới có hoạt động được không ạ? Lỗ dầu hút và đẩy của 2 motor giống nhau không khác gì. Mặt chà thì hướng dấu trên 2 bơm ngược nhau.
Rất mong các cụ tư vấn cho em!

dung969

Tài xế O-H
quay tría hay quay phải chỉ khác nhau ở mặt trà, do đó nếu đảo chiều động cơ thì nó hoạt động bình thường

dick2311

Tài xế O-H
Thưa các cụ. Em đang có vấn đề với bơm thủy lực cần các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo.
Type của bơm là A7V20DR1L.... Bơm này chiều quay trái và bị hư em thay nó bằng Bơm A7V20DR1R.. có chiều quay phải. Các bác cho em hỏi nếu em đổi chiều quay motor điện thì bơm mới có hoạt động được không ạ? Lỗ dầu hút và đẩy của 2 motor giống nhau không khác gì. Mặt chà thì hướng dấu trên 2 bơm ngược nhau.

View attachment 52278

View attachment 52279

View attachment 52280
Đổi chiều quay của motor điện thì bơm hoạt động bình thường.
vì bơm cụ thay mới là bơm quay phải + motor quay phải thì chạy ngon lành.

TranTong

Tài xế O-H
Thưa các cụ!
Cảm ơn các cụ đã trả lời,. Song đường dầu hút và đẩy của bơm theo hệ thống là cố định.
Nếu vẫn lắp như cũ và đảo chiều động cơ điện thì của hút bây h là cửa đẩy, em nghĩ bơm sẽ ko hút dc vì lỗ hút bây giờ nhỏ hơn lỗ đẩy. các cụ tư vấn em để em xuống lắp vào thử xem thế nào

dick2311

Tài xế O-H
Thưa các cụ!
Cảm ơn các cụ đã trả lời,. Song đường dầu hút và đẩy của bơm theo hệ thống là cố định.
Nếu vẫn lắp như cũ và đảo chiều động cơ điện thì của hút bây h là cửa đẩy, em nghĩ bơm sẽ ko hút dc vì lỗ hút bây giờ nhỏ hơn lỗ đẩy. các cụ tư vấn em để em xuống lắp vào thử xem thế nào

Quay cái bơm để bị trí đường hút và đẩy nó trùng bới nhau.
Hoặc chế ống nối vào.

gie-rach

Tài xế O-H
Bơm A7 quay trái hay quay phải khác nhau đĩa phân phối và mặt quy lát ( cái nắp đít ý) . Cụ lấy 2 cái đó của con cũ lắp vào con mới là xong nếu con của cụ chỉ hỏng bộ tạo áp. Chú ý gia công tinh lại các mặt làm kín nhé .

Hicatko

Tài xế O-H
Bắt buộc pải đổi đc chiều quay động cơ mới lắp đc nhé.
Nếu không bơm rất kêu, làm việc được 30' là hỏng chân đồng, piston

vesco

Tài xế O-H
Thưa các cụ!
Giống y sì. Đĩa chia ngược dấu thì là quay quay phải. Sao lại khác đường hút- đẩy mà gọi là giống nhau.

anhnt2002

Tài xế O-H
Ặc các bác có động cơ điện đảo chiều quy là xong cần gì lăn tăn làm gì ạ. Nếu dẫn động bằng động cơ nổ không đảo chiều được mới nên chế cháo.

hydraulic

Tài xế O-H

View attachment 52278

View attachment 52279

View attachment 52280
Nếu là động cơ điện 3 pha thì đổi chiều quay động cơ là được, tất nhiên là bạn phải đấu nối đúng đường hút và đường đẩy rồi. Nếu có gì chưa rõ thì alo mình thêm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên