Bơm cao áp howo

T
Bình luận: 19Lượt xem: 2,826

chingnguyen

Tài xế O-H
Cũng gần như tháo bơm hyundai thôi. có điều fải lôi trục cam ra fía đằng sau( phía điều tốc) chứ đừng lôi ra đằng đầu kẻo củ tỏi mất cái vòng bi
good luck!

chingnguyen

Tài xế O-H
đương nhiên là đóng từ ngoài vào. thay cả bao gioăng đại tu là việc nên làm. còn nếu không có điều kiện thì đành bôi keo dùng lại thôi.

sirduyduc

Tài xế O-H
Ðề: Bơm cao áp howo

Cụ tháo cửa điều chỉnh ra, nhìn trên thân con đội có khoan lỗ, cụ dùng đinh bẻ gấp khúc để treo con đội lên nhé

chingnguyen

Tài xế O-H

Quay trục cam cho con đội đi lên rồi cài chốt vào là xong
còn việc cài chốt cỡ nào, vào chỗ nào là tùy thuộc vào từng loại bơm
bạn nên hỏi rõ là xe hyundai nào.

thohocviec_87

Tài xế O-H

ý em đang hỏi về loại bơm howo đó bác chinhnguyen,vì em cũng chưa biết là cắm chốt để treo lên con đội vào đâu,nếu như huyndai 15tan thì nó có 6 cái vít đằng sau thì quay truc cam cho con đội đi lên rồi cắm chốt vào,còn howo thì em chưa biết làm như thế nào,mong bác chinhnguyen chỉ giáo:77::77::77::77:

chingnguyen

Tài xế O-H

Thì cũng thế thôi. bơm hyundai 15ton loại 6mays hay 8 máy đều là bơm cỡ P. cái lỗ cắm chốt được nút lại bằng con ốc ren 10x1 vặn bằng lục chìm 6mm. cài chốt cỡ 9mm(bên trong mài lệch tâm cho nhỏ bớt đi mới cắm vào đc, khi cắm vào đc rồi thì xuay đi cho con đội lên cao tí nữa). còn bơm howoo thì là cỡ bơm P8500, chỗ cài chốt cũng thế nhưng có điều cỡ chốt là 11mm và nút chốt tháo ra bằng lục chìm 6mm.

thohocviec_87

Tài xế O-H

Em thấy bên ngoài 1 số loại bơm của dòng dongfeng bên ngoài thân không thấy có con ốc ren hãm con đội thì treo con đội lên bằng cách nào vậy bác

sirduyduc

Tài xế O-H

Loại nào có lỗ đút vít treo con đội, thì cụ tháo vít ra như cụ chinhnguyen đã bày, vít cụ cắt nửa bán kính cho dễ cắm. còn loại không có lỗ cắm vít, cụ tháo cửa điều chỉnh, nhìn trên thân con đội có khoan lỗ treo đấy, cụ dùng đinh, và chèn lót thêm các mẩu sắt mỏng nếu cần để treo con đội lên, tháo ốc đáy bơm, vít định vị trục và rút trục cam ra, sau đó lôi con đội, piston, lò xo ra thôi.

chingnguyen

Tài xế O-H

Ah bơm của dongfeng thì thường là cỡ bơm P7100, chỗ cài chốt con đội thường là không nút bằng ốc vặn ren mà nút bằng cái plug giống như ở đít bơm ấy nhưng nhỏ hơn nhiều. cái nút ở dưới đít là 33.5mm còn cái nút bên sườn là 12mm, cái nút này có thể nhổ ra bằng cái xoắn ốc chuyên để nhổ bulong gẫy ấy. cái chốt con đội cũng phải rất đặc biệt(tóm lại là không tự chế được). nếu bạn không chuyên nghề cân bơm thì không nên nghĩ đến chuyện tháo loại bơm này ra vì thiếu đồ nghề và thiếu king nghiệm có thể dẫn tới hỏng hóc không khôi phục được.

chingnguyen

Tài xế O-H

Thay mới chứ. tuy nhiên mình cũng thấy rất nhiều nơi vẫn dùng lại nút cũ, trông nhom nhem lắm, sướt sát tóe loe, keo sơn bôi tùm lum trông ớn lắm. mà nó phòi ra lúc nào không biết ấy.

chingnguyen

Tài xế O-H

Rut ra đầu nào cũng được. rút ra đầu nối trục thì fai tháo fanh bỏ lại một vòng bi chao(cực khó) còn lôi ra fia điều tốc thì lôi cả trục cam lẫn vòng bi ra(ngon hơn nhiều).

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên