Bộ điều khiển chuột cửa ô tô

D
Bình luận: 14Lượt xem: 3,639

AutoLink

Tài xế O-H
Chào các cụ. Cac cụ giúp em cách đấu bộ điều khiển cửa ô tô theo sơ đồ này với ạ em muốn đấu con chuột 5 dây vào để làm chuột tổng khi kéo chuột tổng các chuột khác cùng chạy theo mà không cần ấn điều khiển
Sơ đồ đâu?
Chuột 5 giây là như thế nào bác?

Duyduykaka

Tài xế O-H

Duyduykaka

Tài xế O-H
Ý bác là không dùng remote và hộp khiển mà chỉ sử dụng chuột tổng để điều khiển các chuột khác đúng không ạ?
Ý em là đấu một bộ dk 10 dây nhưng em không có hình ảnh bây giờ em muốn đâu bộ dk này kết hợp với chột 5 dây để làm chuột tổng cho ba cửa còn lại. Khi kéo chuột 5 dây các chột khác cũng chạy. Trên bộ này có các dây như sau: 1 đỏ. 2 đen.3 vàng.4cam / đen.5 trắng/đen.6 vàng/ đen.7 xanh.8 cam.9 trắng.10 hồng

thanhcanotokiengiang

Tài xế O-H
Em gợi ý thế này:
Về chuột 5 dây như hình trên thì: dây đen sẽ thông mạch với dây trắng or nâu khi kéo chuột tổng lên or xuống. 2 dây còn lại là của motor
Về hộp khiển thì: bác đấu bên ngoài thử xem: đỏ đấu (+), đen đấu (-), sau đó dùng đèn thử 1 đầu kẹp mass đầu còn lại kích vào các dây còn lại xem những dây nào thì relay trong hộp nhảy và kiểm tra nguồn ra or đo thông mạch các dây còn lại. Nếu ổn đến lúc đó bác sẽ tự có hướng giải quyết

Duyduykaka

Tài xế O-H
Em gợi ý thế này:
Về chuột 5 dây như hình trên thì: dây đen sẽ thông mạch với dây trắng or nâu khi kéo chuột tổng lên or xuống. 2 dây còn lại là của motor
Về hộp khiển thì: bác đấu bên ngoài thử xem: đỏ đấu (+), đen đấu (-), sau đó dùng đèn thử 1 đầu kẹp mass đầu còn lại kích vào các dây còn lại xem những dây nào thì relay trong hộp nhảy và kiểm tra nguồn ra or đo thông mạch các dây còn lại. Nếu ổn đến lúc đó bác sẽ tự có hướng giải quyết
Bộ này thì em đấu nhiều rồi nhưng bây giờ em muốn hỏi các bác là đấu thêm chuột 5 dây kết hợp với bộ này có được không. Hai dây xanh lá với xanh dương thi em bt còn ba dây kia nối như thế nào với hộp dk ợ

Khanh

Tài xế O-H
Bộ này thì em đấu nhiều rồi nhưng bây giờ em muốn hỏi các bác là đấu thêm chuột 5 dây kết hợp với bộ này có được không. Hai dây xanh lá với xanh dương thi em bt còn ba dây kia nối như thế nào với hộp dk ợ
Có dây nâu trong hộp ko bác đấu cái này cũng đơn giản

nhonguoi

Tài xế O-H
Bộ hộp điều khiển này của bác không đấu được chuột 5 dây

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên