Bmw 318i đời 2004 thổi gióng mặt máy cần giúp đỡ

Tu82hn
Bình luận: 7Lượt xem: 1,331

Tu82hn

Tài xế O-H
Hôm nay có em 318i ( EY 78)vào xưởng vì bị thủng két nước nên rò nước ra ngoài. Em đã hàn lại và khi lắp vào nổ thấy nước chào ngược ra ngoài nên đang nghi bị thổi gióng mặt máy. Xưởng ở quê ít làm Bmw nên ko chuyên lắm vì thế muốn hỏi các anh xem làm em này cần lưu ý những gì có cần phải có bộ dưỡng để đặt cam hay ko. Có phải tháo hết mọi thứ ví dụ như ( buly trục cơ. Ốp mang cá cam . bỏ hẳn xích cam ra ngoài) hay chỉ cần tháo 2 câu đia nhông cam ở 2 đầu trục cam ra rồi nhấc mặt máy ra dc. Mong các bác giúp hoặc có tài liệu gì liên quan đến em nó thì cho em xin vài ý để em làm cho đỡ sai sót

thanhbinh1712

Tài xế O-H
Hôm nay có em 318i ( EY 78)vào xưởng vì bị thủng két nước nên rò nước ra ngoài. Em đã hàn lại và khi lắp vào nổ thấy nước chào ngược ra ngoài nên đang nghi bị thổi gióng mặt máy. Xưởng ở quê ít làm Bmw nên ko chuyên lắm vì thế muốn hỏi các anh xem làm em này cần lưu ý những gì có cần phải có bộ dưỡng để đặt cam hay ko. Có phải tháo hết mọi thứ ví dụ như ( buly trục cơ. Ốp mang cá cam . bỏ hẳn xích cam ra ngoài) hay chỉ cần tháo 2 câu đia nhông cam ở 2 đầu trục cam ra rồi nhấc mặt máy ra dc. Mong các bác giúp hoặc có tài liệu gì liên quan đến em nó thì cho em xin vài ý để em làm cho đỡ sai sót
Mấy bác cao thủ đâu.vào giúp bác ấy với..

tigeer

Tài xế O-H
tháo hết mặt cam ra ngoài chứ bạn.. xe nào dùng sích cam mà chẳng vậy.. với lại bạn phải có bộ dưỡng mới làm được

Tu82hn

Tài xế O-H
Ở quê nên ko có dưỡng nên em đành chơi bài đánh dấu thật kỹ vậy.hôm nay em đã bắt đầu tháo ra mai có gioang về lắp vào xem thế nào. Vẫn rất mong các anh chỉ giáo

Tu82hn

Tài xế O-H
Có nhìn thấy chỗ bị thổi. Mai phải rà qua mặt máy xem em nó có bị cong vênh gì không mới lắp lên dc. Tháo ra thì không lo chỉ lo lắp vào thôi vì trục cam của em nó cũng không có ắc gô như laceti cdx. Đã cẩn thận đánh dấu rất kỹ mong rằng mọi thứ điều tốt đẹp. Mong các anh cho ít kinh nghiệm để mai lắp cho chuẩn

kiennb

Tài xế O-H
Có nhìn thấy chỗ bị thổi. Mai phải rà qua mặt máy xem em nó có bị cong vênh gì không mới lắp lên dc. Tháo ra thì không lo chỉ lo lắp vào thôi vì trục cam của em nó cũng không có ắc gô như laceti cdx. Đã cẩn thận đánh dấu rất kỹ mong rằng mọi thứ điều tốt đẹp. Mong các anh cho ít kinh nghiệm để mai lắp cho chuẩn
đánh dấu kĩ với tránh cong vênh là tốt rồi cụ à

Tu82hn

Tài xế O-H
Báo cáo các anh em nó đã xong và nổ máy ngon lành nhưng phát sinh bệnh tuần hoàn nước kém dẫn đến việc nóng máy ( bệnh này nổ máy em mới biết vì khi xe vào gara em là phải kéo chứ ko tự đi dc. Em hàn lại két nước lắp vào đề lên thấy nước bắt tung lên từ két nước nên dừng lại và báo thổi gioang chứ ko nổ lâu nên ko biết tuần hoàn kém). Chiều qua em đã tháo van hằng nhiệt ra kiểm tra có hiện tượng kẹt nên em bỏ tạm ra ngoài để khách lấy xe đi cũng như phải gọi đồ từ hà nội về . Em vẫn đang lăn tăn cái bơm nước kém nên tuần hoàn yếu vì trước khi tháo van hằng nhiệt ra thì nổ máy một lúc có hiện tượng chào nước ra từ lắp két nước. Tháo van ra thì ko chào nữa nhưng cảm giác máy vẫn còn rất nóng các anh em hỏi dòng này nhiệt độ làm việc bình thường của nó là bao nhiêu độ ( em biết bản thân bọn này nóng hơn các hãng khác nhưng ko biết cụ thể là bao nhiêu đô) .để em cắm máy vào kiển tra data theo dõi xem thế nào còn yên tâm để khách đi hoặc thay nốt cái bơm nước

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên