Máy lạnh xe đầu kéo mĩ maxxforce 1012

Thanh_tai816392

Tài xế O-H
+Chào các bác. Hôm nay em có thay lốc cho xe đầu mĩ ( lốc cũ bị xì phốt). +Thay xong em sạc gas, áp thấp 2bar, áp cao 15bar (lạnh 10 độ tại cửa gió, quạt nất 3) lúc này quạt li tâm mở hù hù.
+Chạy được 3 phút thì li tâm không còn hù nữa, ( nhiệt độ nước 165 độ F, bật điều hòa, áp cao lúc này lên 21bar, két rất nóng và lốc tự xã gas ra đít lốc )
+Em sợ con báo áp suất gas hư nên gâm máy tính vô coi áp thì có hiện áp cao là 21bar
Tắt máy xong nổ máy bật AC lại được 3 phút lại ngắt quạt và tự xã gas ở đít lốc
(Do cục điện li tâm đã quấn lại nên khi em test quạt không thấy được tua quạt, mà nghe có tiếng hù khõe)
Các bác tư vấn cho em với.
Em tự mài mò học nên cũng không biết hỏi ai. Mong các bác chỉ bảo

Mecxibopcu

Tài xế O-H
Bác test đủ tất cả các mức tốc độ quạt- quan sát máy tính xem vòng tua thực tế và vòng tua chỉ thị có sấp sỉ nhau ko. Nếu có thì phần quạt và khiển quạt ok. Nếu hụt thì bổ sung dầu ly tâm vào quạt. Trên youtobe có hướng dẫn đấy.
Còn nếu test quạt ok rồi thì có phần cài đặt quạt ở program ấy

Thanh_tai816392

Tài xế O-H
Bác test đủ tất cả các mức tốc độ quạt- quan sát máy tính xem vòng tua thực tế và vòng tua chỉ thị có sấp sỉ nhau ko. Nếu có thì phần quạt và khiển quạt ok. Nếu hụt thì bổ sung dầu ly tâm vào quạt. Trên youtobe có hướng dẫn đấy.
Còn nếu test quạt ok rồi thì có phần cài đặt quạt ở program ấy
Do cục điện li tâm người ta đã làm lại rồi nên test không thấy tua. E đã đem đi thay. Mai bắt lên.
Em chưa vào progam cài đặt bao giờ. Là vào đó chỉnh lại các chế độ làm việc của quạt hả bác

Chỉnh sửa lần cuối:

Mecxibopcu

Tài xế O-H
Do cục điện li tâm người ta đã làm lại rồi nên test không thấy tua. E đã đem đi thay. Mai bắt lên.
Em chưa vào progam cài đặt bao giờ. Là vào đó chỉnh lại các chế độ làm việc của quạt hả bác
Bạn tra chữ fan. Nó sẽ tự tìm ra tầm 5-8 mục điều chình quạt theo các chế độ- nhiệt nc- áp suất ga- nhiệt gió- và quan trọng là chế độ quạt quay( phần này có 2 lựa chọn thôi) nhấp nhả có độ trễ hoặc quay luôn ko trễ

Thanh_tai816392

Tài xế O-H
Bạn tra chữ fan. Nó sẽ tự tìm ra tầm 5-8 mục điều chình quạt theo các chế độ- nhiệt nc- áp suất ga- nhiệt gió- và quan trọng là chế độ quạt quay( phần này có 2 lựa chọn thôi) nhấp nhả có độ trễ hoặc quay luôn ko trễ
Servimax lv3 nhé
Cảm ơn bác. Hôm nay xe ra rồi bác ạ. Hình như phần mêm của em thiếu nhiều chức năng lắm. Hèn chi em vào ( secssions-progaming - pan )mà không có chỉnh nhiệt độ lúc on quạt và off quạt .thời gian quạt. Giống như video của bác dũng trên yutobe
Rồi em nhớ lại máy lạnh là body nên vào phần mềm DLB vào features tìm chỉ áp suất để on quạt mà không thấy (hơi buồn)
Sau đó gọi thợ test ngoài. Anh ấy mở sevicemaxx vào test fan chỉnh (nomal open) . Rồi mở DLB cũng vào features rồi chỉnh fan on lúc 315 psi và một thông số nữa mà em chưa kip nhìn

Mecxibopcu

Tài xế O-H
Cảm ơn bác. Hôm nay xe ra rồi bác ạ. Hình như phần mêm của em thiếu nhiều chức năng lắm. Hèn chi em vào ( secssions-progaming - pan )mà không có chỉnh nhiệt độ lúc on quạt và off quạt .thời gian quạt. Giống như video của bác dũng trên yutobe
Rồi em nhớ lại máy lạnh là body nên vào phần mềm DLB vào features tìm chỉ áp suất để on quạt mà không thấy (hơi buồn)
Sau đó gọi thợ test ngoài. Anh ấy mở sevicemaxx vào test fan chỉnh (nomal open) . Rồi mở DLB cũng vào features rồi chỉnh fan on lúc 315 psi và một thông số nữa mà em chưa kip nhìn
Bạn có nhiều khách hàng loại maxforce này nên mua lv3 dùng. Mình cài đặt đc chứ lv1 hầu như test thôi

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên