Có nên vào hãng cho họ đào tạo không

Thanh_tai816392
Bình luận: 5Lượt xem: 1,911

Thanh_tai816392

Tài xế O-H
Em học một trường cao đẳng có tiếng ở sài gòn. trong 3 năm cố gắn, mày mò trong trường em có làm phụ việc ở tiệm bán phụ tùng 1 năm biết test cả hợp ecu , rồi phụ việc gara 2 tháng. Ra trường em xin ở lại gara, a chủ thương cho 1.5 tr 1 tháng, Tự lo ăn ở. Do không đủ sống nên em xin vào công ty làm với mức lương phụ việc 3 tr, làm 6 tháng lên 4,5 tr. Em làm tới giờ được giờ được 1 năm. Em muốn để dành tiền đến lò học để nâng cao tay nghề mà với với mức lương 4,5 tr chắc cả năm mới để dành đủ. Chứ em thấy lang mang mò mẫn bị xe giật mất ngủ.
Em thấy có hãng tuyển ktv tập sự, vô họ cho đi học 3 năm, trong thời gian học chu cấp chi phí sinh hoạt 3tr 1 tháng, về làm cho họ ít nhất 5 năm.
Em hoang mang không biết có nên đầu tư thời gian vào đây không. Do chỉ mới phỏng vấn dòng gửi xe nên em không biết họ đào tạo những gì. Năm nay em 23t học xong khóa này là 26 t... Bác nào làm trong hãng có biết những hình thức đào tạo tương tự thì tư vấn giúp em.
Em thấy nghề mình bạc quá.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em học một trường cao đẳng có tiếng ở sài gòn. trong 3 năm cố gắn, mày mò trong trường em có làm phụ việc ở tiệm bán phụ tùng 1 năm biết test cả hợp ecu , rồi phụ việc gara 2 tháng. Ra trường em xin ở lại gara, a chủ thương cho 1.5 tr 1 tháng, Tự lo ăn ở. Do không đủ sống nên em xin vào công ty làm với mức lương phụ việc 3 tr, làm 6 tháng lên 4,5 tr. Em làm tới giờ được giờ được 1 năm. Em muốn để dành tiền đến lò học để nâng cao tay nghề mà với với mức lương 4,5 tr chắc cả năm mới để dành đủ. Chứ em thấy lang mang mò mẫn bị xe giật mất ngủ.
Em thấy có hãng tuyển ktv tập sự, vô họ cho đi học 3 năm, trong thời gian học chu cấp chi phí sinh hoạt 3tr 1 tháng, về làm cho họ ít nhất 5 năm.
Em hoang mang không biết có nên đầu tư thời gian vào đây không. Do chỉ mới phỏng vấn dòng gửi xe nên em không biết họ đào tạo những gì. Năm nay em 23t học xong khóa này là 26 t... Bác nào làm trong hãng có biết những hình thức đào tạo tương tự thì tư vấn giúp em.
Em thấy nghề mình bạc quá.
Nghề mình chỉ là khó chứ bạc chỗ nào? Bác muốn biết thì hỏi họ chứ sao hỏi ở đây. Dân mình không có cái sự thẳng thắn, lại tham và hèn nên không dám đề cập trực tiếp. Lúc cho hỏi thì không hỏi, xong ra ngoài thì thụp hỏi sau lưng. Nếu thực sự muốn biết thì hỏi họ, họ là người trong cuộc, họ là người trả lời chuẩn nhất. Đằng này thì bác đi hỏi mấy ông trên này, toàn ngoài cuộc, không liên quan, chả trách nhiệm, nói gì thù tùy mồm, chả đúng bao giờ. Bác hỏi họ là dại
Nghề mình có thể bạc thật, nhưng tầm của bác thì chưa từng trải, nói thế là quá sớm. Để biết bạc hay không thì dưới 10 năm làm thì không bao giờ nói đúng được. Mấy ông kêu bạc mà làm được có vài năm thì đừng có tin, ngoài 10 năm nói bạc, thì bác có thể tin
Thời gian đi theo họ là 8 năm, tôi thấy cũng hợp lý. Nếu bác máu nghề thật thì nên theo. Chứ vất vưởng bên ngoài, chắc cũng chả học được gì mấy, nếu bác không có niềm tin, chí hướng bản thân cũng như một chút cái gọi là "tinh"
Về vấn đề trong hãng, nếu không có cam kết thì cũng hên xui, có thể được đào tạo, có thể không. Nhưng thành phần được cam kết như bác thì chắc chắn sẽ được trải qua các khóa đào tạo chính quy, và tạo điều kiện trưởng thành trong thực tế lao động. Cái gì cũng có giá của nó, họ đầu tư cho bác thì bác phải trả lại họ là phải rồi.

duythongtran00

Tài xế O-H
Bác nên nhớ, đi học có nghĩa là bác cần người ta dạy. Vì vậy phải đóng học phí, nếu ko phải đóng thì đó là điều may mắn.
Còn muốn có tiền, thì có nghĩa là bác đi làm. Mà đi làm thì phải làm được việc, đẻ ra tiền cho ông chủ. Làm càng tốt, kiếm càng nhiều tiền cho ông chủ thì lương bác càng cao. Còn không làm được việc thì có nghĩa là bác không có lợi ích gì cho công ty. Công ty sẽ đuổi bác.
Bác nên xác định rõ ràng, đừng mập mờ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên