xúc lật hl757-7s cứ phá vỡ khớp cao su giảm chấn!

T
Bình luận: 24Lượt xem: 1,434

Thongkomatsu

Tài xế O-H
nhờ các bác trên hội tư vấn cho e con xúc lật hl757-7s
tình trạng của nó là cứ phá vỡ khớp cao su giảm chấn lai truyền động từ động cơ sang hộp số
ktra trục hộp số k bị rơ
các đăng thẳng bi chữ thập bình thường
chân máy hộp số + động cơ k vỡ k sẹp
trước khi hỏng và thay thế song, hệ thống thủy lực số di chuyển đều bình thường và thay mới đến 2 bộ rồi nhưng chỉ được 2 đến 3 hôm là lại phá vỡ cao su đó, nhờ các bác tư vấn lỗi ro ở đâu cho e với ạk

tadeosalomon

Tài xế O-H
Bác cho thêm hình ảnh của giảm chấn bị vỡ lên đ

thanhquy1988

Tài xế O-H
Cụ chụp cái các đăng em xem thử.sợ cụ lắp lệch đầu các đăng nên nó phá.

Mctimprove

Tài xế O-H
máy của bác có khó nổ không? bác kiểm tra xem lúc vừa nổ máy lên và lúc tắt máy đi thì tốc độ vòng tua của máy là bao nhiêu? Nếu động cơ bác khẳng định ngon rồi, giảm chấn thay đúng loại, lắp ráp ko bị lệch mất cân bằng quán tính, thì theo em vấn đề nằm ở trong hộp số rồi. bác kiểm tra kỹ lại xem sao

Thongkomatsu

Tài xế O-H
E tìm được cái ở bãi về lắp thấy chạy oke rồi các bác ạk,
Nhờ các bác tư vấn thêm cho e còn này giờ đang báo lỗi đèn check và lỗi BA . Để ga nhỏ k có lỗi ga to vòng tua từ 1000 đến 1900 thì bị lỗi BA ,ga to hết cỡ k bị, động

Mctimprove

Tài xế O-H
khi máy bác báo lỗi BA thì đèn check của bác sẽ báo thôi. nếu e nhớ ko nhầm thì lỗi BA báo calip lại khe hở các rọ trên hộp số đấy, chỉ là ko bít rọ K1,2,3,4 hay KV, R thôi. bác thử kiểm tra lại xem công tắc BA của bác còn ngon ko, hộp số có nhiều mạt ko nhé

Mctimprove

Tài xế O-H
bác tháo ra dồi thì đo điện lại xem

Thong1988

Tài xế O-H
Qua e đo kiểm vẫn thấy oke 6 con đều 21 ôm, dây ktra k lỗi, có con cảm biến báo tắc lọc mà e tút giắc ra vẫn báo cắm vào vẫn báo,chỉ có vẳn 2 dây giắc của cảm biến thì bật khóa báo lỗi luôn rồi, e nghi hộp báo k đúng, mấy hôm truóc tự dưng nó báo fn song k di chuyển đk

Mctimprove

Tài xế O-H
vấn đề là bây giờ nó di chuyển được (ko biết có bất thường hay ko), và báo lỗi điện. vấn đề nữa là giảm chấn ko biết có bị tèo nữa hay ko. bác đã mất công kiểm tra điện thì kiểm tra hết lượt đi. loại trừ hết khả năng rồi hãy nghi đến hộp

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
khi máy bác báo lỗi BA thì đèn check của bác sẽ báo thôi. nếu e nhớ ko nhầm thì lỗi BA báo calip lại khe hở các rọ trên hộp số đấy, chỉ là ko bít rọ K1,2,3,4 hay KV, R thôi. bác thử kiểm tra lại xem công tắc BA của bác còn ngon ko, hộp số có nhiều mạt ko nhé
Mời bác coi hình ảnh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên