Xóa vết xước sơn xe ô tô không cần ra tiệm

AUTOPERFECT
Bình luận: 0Lượt xem: 1,586

AUTOPERFECT

Tài xế O-H
Xóa vết xước sơn xe ô tô không cần ra tiệm
Chắc hẳn bạn rất đau đầu khi xế cưng của mình có những vết xước trên thân xe. Giải pháp xóa vết xước sơn xe ô tô không cần ra tiệm ngay sau đây sẽ giúp không còn lo âu khi xe bị xước nữa!

Sau đây là một vài cách xóa vết xước đơn giản!

Có rất nhiều cách xóa vết xước sơn xe ô tô để bạn có thể tự tin khắc phục ngay tại nhà!

Đối với vết xước nhỏ trên thân xe ô tô thì đơn giản là bạn nên tham khảo cách nhiều người hay dùng nhất. Đó là sẽ dùng dung dịch đánh bóng để làm mờ vết xước ấy. Hiện nay, trên thị trường có bán rất nhiều loại dung dịch này và hướng dẫn cách sử dụng rõ ràng trên bao bì.

Ngoài ra, các hãng chăm sóc xe còn có sáp làm mờ vết xước, với loại sáp này bạn có thể xoa nhẹ lên vết xước nhiều lần để làm mờ chúng. Đa phần dân rành ô tô đều trang bị loại sáp này để khắc phục cho xe mình khi bị trầy.

Một số công nghệ mới trong ngành ô tô giúp xóa vết xước sơn xe ô tô mà chẳng cần ra tiệm đó chính là bút xóa vết xước trên thân xe hơi. Ưu điểm của loại bút này là rất nhỏ gọn và tiện lợi khi sử dụng cũng như giá thành khá rẻ.

Nhưng bút xóa vết xước chỉ giúp bạn khắc phục có những vết xước diện tích nhỏ mà không quá sâu. Bạn có thể trang bị ngay một cây để dùng khi cần nhé!

Ngoài dung dịch đánh bóng, sáp và bút xóa vết xước thì nếu muốn khắc phục với trầy lớn bạn phải nắm quy trình phức tạp hơn. Chẳng hạn vết xước nhỏ chỉ cần đánh là mờ nhưng xước lớn thì còn có thêm bước phủ màu sơn trùng màu với lớp sơn để làm đầy vết xước.

Sau đó, cũng phủ lên một lớp đánh bóng để màu xe đồng điệu và đẹp hơn nhưng nếu không khéo tay và tỉ mẩn thì bạn sẽ không làm chúng đẹp được nhé!

Tóm lại, nếu thành thạo việc đánh bóng và xóa vết xước sơn xe ô tô thì bạn không phải cất công đến các địa chỉ đánh bóng xe hơi, tiết kiệm hơn. Mặt khác, lại có thể thỏa mãn thú vui là tận tay nâng niu và chăm sóc chiếc xe của mình nhé!

Nguồn website: danhbongxehoi.vn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên